Hạng B2
15/2/11
306
1
16
Lãnh đạo đã có ý kiến rồi này: http://dantri.com.vn/c728...ung-bi-thu-qua-gia.htm

Những cái chỗ mà vé xe không ghi rõ giá tiền, thì nó có thu 100k / 2B em cũng phải cắn răng.

Nhưng những chỗ mà vé xe của Tổng cục thuế, ghi rõ giá mà nó thu hơn thì xử lý thế nào khi mình một thân một mình hả các bác?

Hạng B2
5/7/08
384
135
43
HCM
Em đi đóng thuế ở kho bạc còn bị bảo vệ thu tiền dù có chữ 'Giữ xe miễn phí' treo ngay chổ giữ xe.
Là công dân nước CHXHCN Việt Nam để tự bảo vệ mình khi ở Việt Nam các bác nên hỏi giá trước khi gửi xe nếu không hài lòng với mức giá gửi xe thì đừng gửi vì :
Giám đốc Công an Hà Nội Nguyễn Đức Nhanh còn bị thu phí gửi xe quá giá quy định mà không dám làm gì tụi giữ xe. Nên ' Nh...anh chỉ biết câm nít nghe tiếng Dân khóc'.
Còn các Công Bộc cấp cao hơn GĐ Nhanh có bao giờ phải trả tiền gửi xe đâu mà quan tâm đền vấn đề này.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Thực sự thì phí trông giữ xe máy mà 2k thì theo em là hơi thấp nếu so với trách nhiệm thực sự của họ ( phải chịu trách nhiệm khi mất mát xảy ra), nên họ có thu cao hơn thành 5k thì e nghĩ cũng hợp lý, trừ khi là 10k thì theo em phải ý kiến ngay. Các ông ban hành chính sách thì cứ quan liêu có chiụ điều chỉnh theo thực tế đâu, sợ trách nhiệm sợ duyệt tăng giá thì làm tăng chỉ số CPI nên cứ để vậy để hưởng tiếng thơm.