Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Cái đoạn Tiền Giang này thiệt chán như con gián. Xe con chỉ chạy một làn thì làm sao chạy. [:O]

Hạng B2
7/12/10
110
1
18
Sài Gòn
Em bị lỗi vượt trái vạch liền ở An Giang, giam càvẹt với bằng lái, tới giờ gần 3 tháng em còn chưa rảnh lên đóng phạt nữa nè, chán vô cùng.

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
Phạt tiền 2.5 triệu, giam bằng 60 ngày. Học lại luật bác ạ. Khỉ thật.

Hạng C
15/4/11
976
12
38
Pedaler nói:
Em bị lỗi vượt bên phải các bác ạ, bị tại khu vực Tiền Giang.
móa ơi, số con còn son quá!

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
HungQ6 nói:
Pedaler nói:

Rồi xong.y như e cách đây 3 th.đến ngày lên đóng phạt 2,5tr,lấy quyết định giam bằng 2 th.đúng ngày bác lên thi lại rất dễ,ngay tại pcsgtcatg lun.nhưng nhớ là 1 tuần thi lại có 2 ngày.thứ 3 hoặc thứ 5.bác lên buổi sáng đky học thi,buổi chiều mới cho thi,rất dễ,đừng lo lắng.binh kg có dc đâu,hồi trước e binh khỏi học luật cũng kg đc.cứ đúng ngày lên,chúc bác thành công

Em cũng nghe tư vấn như vậy, đúng hôm em lên nộp phạt xong là nó thông báo giam bằng 60 ngày luôn. Em đăng ký học ở SG như bác laixehainam tư vấn rồi ạ.

Hạng B1
28/12/10
62
8
8
Tran Nam Hai nói:
Pedaler nói:
TG là khỏi xin bác à. Chắc bác vuôt trên lane xe tải hả? Mỗi lần chạy đoạn này em ức chề toàn tập vì ko biết sao để nhường xe sau xin vươt.

Tách lane qua phải nhường chắc không sao đâu bác, tránh xa cái đám bám đít.

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
fatwind nói:
Tran Nam Hai nói:
Pedaler nói:
TG là khỏi xin bác à. Chắc bác vuôt trên lane xe tải hả? Mỗi lần chạy đoạn này em ức chề toàn tập vì ko biết sao để nhường xe sau xin vươt.

Em chạy sau một ông xe tải, tốc độ khoảng 30 - 40 vì chở nặng, bật xi-nhan xin qua gần 10p mà không cho, em nhìn trước sau, rồi vượt phải. Xui là xe tuần tra đi chiều ngược lại nên bị các xxx quay xe lại hỏi thăm... hic

Hạng B1
28/12/10
62
8
8
Pedaler nói:
fatwind nói:
Tran Nam Hai nói:
Pedaler nói:

Em chạy sau một ông xe tải, tốc độ khoảng 30 - 40 vì chở nặng, bật xi-nhan xin qua gần 10p mà không cho, em nhìn trước sau, rồi vượt phải. Xui là xe tuần tra đi chiều ngược lại nên bị các xxx quay xe lại hỏi thăm... hic

Số bác con vịt rồi :) xe tuần tra đi ngược cũng dính. Mà đi sau như bác thì ức chế thật. Còn trường hợp xe sau xin vượt ( mấy xe tốc hành 16 và mấy ông 50 ) thường luôn quá tốc độ, chứ không có ý nói mấy xe chạy đúng tốc độ nhưng xe trước chạy chậm như trường hợp của bác.