Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Minolta nói:
Em bị lỗi vượt trái vạch liền ở An Giang, giam càvẹt với bằng lái, tới giờ gần 3 tháng em còn chưa rảnh lên đóng phạt nữa nè, chán vô cùng.
Uả lỗi này cũng có vụ giam cà vẹt nữa hả bác ? các bác nào rành luật cho em hỏi vụ này đúng không vậy?

Hạng B2
8/7/11
228
135
43
42
inmylife9999 nói:
Uả lỗi này cũng có vụ giam cà vẹt nữa hả bác ? các bác nào rành luật cho em hỏi vụ này đúng không vậy?

Không phải giam cavet, tại vì úc lập bb thì giữ cavet thui, không có quy định giữ cavet, bác yên tâm nhe. Khi lên đóng phạt, nếu lỗi tước GPLX thì chỉ giữ GPLX thui, sẽ trả cavet lại cho bác

Hạng D
3/1/09
1.294
10.481
133
Học lại luật là học ntn hả các bác , học lại cái quyển 300 câu hỏi đó hả ? . Học cuốn này mà có buổi sáng rồi chiều thi thì củng hơi bị phê nha

Hạng C
7/5/12
882
24
18
Pedaler nói:
fatwind nói:
Tran Nam Hai nói:
Pedaler nói:
Em bị lỗi vượt bên phải các bác ạ, bị tại khu vực Tiền Giang.
TG là khỏi xin bác à. Chắc bác vuôt trên lane xe tải hả? Mỗi lần chạy đoạn này em ức chề toàn tập vì ko biết sao để nhường xe sau xin vươt.

Tách lane qua phải nhường chắc không sao đâu bác, tránh xa cái đám bám đít.

Em chạy sau một ông xe tải, tốc độ khoảng 30 - 40 vì chở nặng, bật xi-nhan xin qua gần 10p mà không cho, em nhìn trước sau, rồi vượt phải. Xui là xe tuần tra đi chiều ngược lại nên bị các xxx quay xe lại hỏi thăm... hic
Đường bao nhiêu lane mà xe tải chạy trước bác thế ?

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Em nhớ hình như vượt phải đâu có biọ giam 60 ngày đâu

Hạng D
29/1/12
1.931
575
113
Nghị định 71 quy định đúng thế đó các bác ui. Vượt nơi cấm vượt, vượt bên phải xe khác trongtrường hợp không được phép; không có baos hệu trước khi vượt: Phạt 2tr-3tr + giữ giấy phép lái xe 60 ngày... hix hix hix...

Hạng D
25/6/09
4.786
697
113
Logo & Avatar
Hình như trước đó có một bác gọi nhờ em chạy dùm giấy chứng nhận học luật cho trường hợp này thì phải ?:D. Nếu đúng vậy, em khuyên bác nên thu xếp đi học và thi lại đi bác. Tốn một số tiền không nhỏ cho những d/vụ này là phí bác ạ.
kính.

Hạng B2
28/5/12
282
59
28
50
kevinc nói:
Pedaler nói:
fatwind nói:
Tran Nam Hai nói:
Pedaler nói:
Em bị lỗi vượt bên phải các bác ạ, bị tại khu vực Tiền Giang.
TG là khỏi xin bác à. Chắc bác vuôt trên lane xe tải hả? Mỗi lần chạy đoạn này em ức chề toàn tập vì ko biết sao để nhường xe sau xin vươt.

Tách lane qua phải nhường chắc không sao đâu bác, tránh xa cái đám bám đít.

Em chạy sau một ông xe tải, tốc độ khoảng 30 - 40 vì chở nặng, bật xi-nhan xin qua gần 10p mà không cho, em nhìn trước sau, rồi vượt phải. Xui là xe tuần tra đi chiều ngược lại nên bị các xxx quay xe lại hỏi thăm... hic
Đường bao nhiêu lane mà xe tải chạy trước bác thế ?

Có 2 lanes thui bác ạ