Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Bình thường em hay đậu xe ở Trần Quốc Thảo khúc ĐBP quẹo phải vào ko sao. Hôm nay hết chỗ nên đậu ở khúc TQT giao Nguyễn Đình Chiểu. Em đậu rất tử tế ở khu đậu xe có vạch vôi đàng hoàng. Đến chiều tối lúc lấy xe mới phát hiện ra bánh trước bị đứa nào xì hết hơi.
Em đoán khu này nhiều người đậu nên nó làm vậy để e ko lấy đc chỗ của nó nữa. Bực mình không chịu được, lần đầu lui cui mang đồ nghề ra tự thay lốp, hì hục một lúc thì có cậu sửa xe gần đó chạy ra làm giùm, làm xong em cũng cám ơn 100k. Mai lại phải vác xe ra tiệm thay lại lốp cũ.

Haizz nghĩ thật tình, tại sao là con người với nhau mà lại làm những chuyện vô văn hoá quá.Đành tự động viên mình may mà nó ko xịt luôn 4 lốp, nó mà làm vậy chắc em phải gọi cứu hộ đến mất :(

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Bác mua cái bơm điện để trong xe, cắm vào ổ mồi thuốc bơm cho khoẻ.
cậu sửa xe có máy bơm ở đó nhưng bảo em là bị xì hết ra rồi bơm công suất nhỏ ko bơm lại được ạ. em ko rành cái này lắm nên lắp lốp sơ cua vô chạy về

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
cậu sửa xe có máy bơm ở đó nhưng bảo em là bị xì hết ra rồi bơm công suất nhỏ ko bơm lại được ạ. em ko rành cái này lắm nên lắp lốp sơ cua vô chạy về
Bơm.điện.tàu mấy trăm.em.bơm.vô tư, thậm chí k cần nổ áym cũng đc nữa. Bác nên sắm một cái đi. Em k phải hay nghĩ xấu cho người khác nhưng hơi nghi cái anh sủwa xe cho bác đó. Em gặp dạng này ở tp vài lần rồi

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Cậu sửa xe ở Ng đình chiểu, sau khúc cua một đoạn xa bác ạ. Em lúc đầu ko biết xe bị xịt nên mới chạy gần tới đó rồi dừng lại chứ ko e đã ngồi thay ngay chỗ đậu xe rồi. Thay xong hỏi hết bao tiền chỉ nói em xin chút cà phê thôi cho bao nhiêu cũng đc.

Mua bơm điện thì mua loại nào ngon bổ rẻ hả bác.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác mua cái bơm điện để trong xe, cắm vào ổ mồi thuốc bơm cho khoẻ.
Chính xác có cái bơm điện là OK, mỗi tháng kiểm tra áp suất lốp, thấy non hơi bơm liền. mấy cái xe 2b cũng khỏi đi bơm ngoài luôn. mua loại cỡ 1 chai là ok.

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Vậy em.xl em nhầm, e k nhớ hiệu bơm đâu, ở metro hay tiệm vỏ xe đều có, hàng malay hay michelin thì ngon nhất nhưng hàng tàu 7,8 trăm dùng vài năm vẫn chạy tốt em mua của thanh bình auto.

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng B2
27/6/11
416
3.208
93
HCMC
Đất có thổ công, sông có hà bá. Anh đậu xe chỗ lạ thì cũng nên hỏi chung quanh.