Hạng C
31/1/12
955
388
63
52
Trong những tình huống như thế này - cô thân độc mã. Không nên manh động nhưng cũng không chùn bước mà nó làm tới. Theo tui, cho nó biết rằng mình không sai, dễ chứng minh được - vì BB 411 thường có đường vạch tương ứng vẽ dưới mặt đường. Và yêu cầu nó giữ nguyên hiện trường - gọi công an đến làm việc. Những đứa không biết sai/đúng thì không thể nói chuyện được, nặng đầu thêm.
Nên giữ nguyên hiện trường và gọi công an đến là giải pháp tạm chấp nhận được.(Coi như mình đang đóng phim)
:3dgoidien:
:3dup:

Hạng C
15/7/15
654
994
93
Đi ra đường bây giờ phải nhớ 3 chữ: nhịn...nhịn... và nhịn.

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
70
Kiểu này thì xe 4B bị hoài thôi bác. Em thì có 2 cách:
- Vừa qua bảng thì tấp từ từ vào hạn chế tối đa việc ép 2B
- Nếu đường đông quá thì tấp nhẹ vào thôi, để 2B bên phụ qua lane kia giống như xí phần vậy đó.
Thế cho nó lành bác ơi.
Chào các bạn
Thông thường khi mình vô cua quẹo phải mình đi chậm, vào gần tâm giao lộ thì đánh lái từ từ nhằm hạn chế một số các phần tử cố vượt cắt ngang đầu xe. Đa số xe 2b thấy mình xi nhan phải từ xa thì họ đã né trái để nhường xe mình quẹo phải . Mình đã gặp nhiều trường hợp như vậy nhưng nhờ đi chậm và đánh lái từ từ nên đã hạn chế được sự cố.
Đặc điểm GTVN là thế biết sao giờ.
Chúc các bạn lái xe an toàn.

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Chào các bạn
Thông thường khi mình vô cua quẹo phải mình đi chậm, vào gần tâm giao lộ thì đánh lái từ từ nhằm hạn chế một số các phần tử cố vượt cắt ngang đầu xe. Đa số xe 2b thấy mình xi nhan phải từ xa thì họ đã né trái để nhường xe mình quẹo phải . Mình đã gặp nhiều trường hợp như vậy nhưng nhờ đi chậm và đánh lái từ từ nên đã hạn chế được sự cố.
Đặc điểm GTVN là thế biết sao giờ.
Chúc các bạn lái xe an toàn.
Cái này là đang bàn về lane quẹo phải mà bác. Bác đi từ lane đi thẳng mà đến ngã tư mới quẹo thì sẽ nhận được tờ rơi ngay đó.

29/12/14
547
677
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
sang link vnexpress xem các thánh phán đọc buồn cười vãi.
ko hiểu luật mà phán như đúng rồi, xem vài dòng ngán quá lại về đây :D

bài viết còn thiếu nhiều chi tiết mấu chốt là ông tác giả di chuyển ra sao:
- chuyển làn trước hay sau bảng 411 tính từ giao lộ hoặc biển phân làn gần nhất?
- khoảng cách từ lúc chuyển làn đến đèn đỏ là bao xa?
- giao lộ xảy ra sự vụ là giao lộ nào? có các biển phụ gì nữa không?
- đoạn đường từ bảng 411 đến đèn đỏ có vạch liền chia lane xe thô sơ hay ko?

vậy nên kết luận cuối cùng là ca này vô thưởng vô phạt.
đi nhã nhặn giữa biển xe máy như bác @khanhhung là hợp lý nhất. nhiều lúc đường hẹp dù đi đúng lane vẫn phải ráng gác lại nửa lane chừa đường cho xe máy thoát bên trong.

chốt cuối: đi ôtô là có tóc thì đừng lao xuống quát xe máy, nó táng cho 1 phát bỏ chạy thì đằng nào cũng thiệt, ko thiệt thân cũng thiệt của.

• Like
Reactions: khanhhung
Hạng C
5/10/08
676
2.455
93
Đọc tức dùm bác chủ, nhịn hay thật. Gặp em cũng nhỏ con như bác nhưng nếu ăn hiếp em như thế thì em me lúc nó sơ hở chọc vô con mắt nó rồi thì cho nó ăn đòn liên hoàn coi chịu nổi ko :3dcuoi:

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Do nhận thức và trình độ văn hóa cũng như thái độ ứng xử tồi của một bộ phận người tham gia giao thông không nắm rõ luật giao thông

Hạng B2
5/8/13
112
176
43
Chia sẽ với bác chủ! Đa số ng chưa đi 4b ko rành luật GTĐB, cộng thêm cái tính ghen ăn tức ở của người Việt. Họ đổ lỗi do nghèo, họ Chí phèo mà, đã vô văn chương VN, chúng ta tự hào có Chí phèo luôn! Haha, vui...
Sáng nay có 1 tình huống bị thằng chạy taxi nó hạ kính chửi nè, giao lộ đường hẹp trong khu Bàu Cát, định rẽ trái, đã xi nhan, thấy ba gác máy nó lùi, phải dừng chờ. Vậy mà nó chửi um lên như chó sủa. Tx Mai Linh, đã thông cảm cánh lái taxi cơm áo gạo tiền nhưng dek ưa được!

Đồng ý với bác s500hybird, không va chạm với nó, mình ức chế 1 chút nhưng địa vị xã hội, gia sản, cuộc sống v.v... không thay đổi. Mình va chạm với nó, có thể mình sẽ mất địa vị xã hội (đánh nó bị thương thì tù tội), gia sản tổn hao (để bồi thường) và cuộc sống thay đổi (tốn thời gian, ảnh hưởng công việc v.v...). Về phần nó thì là chó mà, chó thì đâu có gì để mất.