Hạng C
14/2/17
526
823
93
Anh đang chạy xe gì? Nếu a chạy xe con chỉ được đi làn trái thì tất cả xe ô tô đều có thể chạy chung làn với anh và còn được bonus thêm làn phải trong khi anh thì chỉ được 1 làn.
Dễ gì mấy anh xe kia chỉ chịu chạy 1 làn khi mà các ảnh được phép chạy 2 làn đâu anh, thôi nhường các ảnh hết :D

Hạng C
10/8/20
522
986
93
Cập nhật mới nhất sáng 23/5/2023 biển báo tại địa phận Long Khánh nha các bác. Hiện cái biển loại này đang tích cực đc cắm nhé. Các xxx cũng tích cực lụm bánh mì đó.
A đu, không lẽ mấy ổng cố tình giăng bẫy?

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Phần trên tôi không phải giải thích.
Chỉ théc méc 2 gạch đầu dòng này.
- R415 sai quy cách, bác chỉ giúp sai chỗ nào để họ điều chỉnh cho đúng nhe.
- Chưa hiểu nếu vẽ 2 biển cấm xe khách, xe tải...ở lane phải thì biển này thành biển gì? Có đúng quy cách không vậy?
Bác coi quy cách R415 thì có được viết 2 dòng chữ xe khách < 16 chỗ bên cạnh biểu tượng xe khách ko ????

Hạng D
16/10/11
1.737
9.703
113
Cập nhật mới nhất sáng 23/5/2023 biển báo tại địa phận Long Khánh nha các bác. Hiện cái biển loại này đang tích cực đc cắm nhé. Các xxx cũng tích cực lụm bánh mì đó.
Chắc ép đi cao tốc rồi mà nếu cái bảng này thì có nghĩa xe <16c được chạy, vậy xe du lịch 4c-7c vẫn đi được chứ

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Hiểu cái gì, tui copy của ông Ba Nam Kien thôi, còn tin hay không tùy bác, mắc mớ gì hỏi tui, có số phone của a Hiệp đó, phone thử kiểm chứng đi.
Tui có nói quyền hành gì ở đây, mà có đọc kỹ hết còm trích đó chưa?
"VP cũng đã họp với CAGT tỉnh để nhắc nhỡ không lập biên bản xe con đi làn phải..."
VP không phải chỉ 1 mình a Hiệp, và như vậy là họ có lắng nghe, có chỉ đạo CSGT không phạt, còn xxx có phạt hay không là chuyện khác. Và lúc bị phạt có gọi a Hiệp được hay không thì tui không biết.
Vậy nhé
CAGT tỉnh ko được quyền tự quyết phạt hay không phạt nha bác.
CAGT chỉ có quyền giám sát và thi hành hiệu lực biển báo.
Nếu biển báo sai thì CAGT làm công văn cho Sở GTVT điều chỉnh và CAGT chỉ được ko phạt như bác nói ở trên nếu Sở GTVT ra công văn xác nhận điều chỉnh nhưng chưa thay kip biển nha

Hạng F
7/8/14
8.543
7.354
113
58
CAGT tỉnh ko được quyền tự quyết phạt hay không phạt nha bác.
CAGT chỉ có quyền giám sát và thi hành hiệu lực biển báo.
Nếu biển báo sai thì CAGT làm công văn cho Sở GTVT điều chỉnh và CAGT chỉ được ko phạt như bác nói ở trên nếu Sở GTVT ra công văn xác nhận điều chỉnh nhưng chưa thay kip biển nha
Phạt hay không phạt thì ngay cả ông CS quèn cũng có quyền ông ơi. Nhắc nhỡ không phạt, ai cấm vậy?
Biển báo này có sai đâu? Chỉ không đúng ý đồ thôi.