Hạng C
15/1/22
831
1.211
93
48
Bác coi lại comment. Tôi nói anh em đi đúng luật còn ông @diluantran thì đưa ra 1 cái hình chụp của 1 anh Phó CA nào đó kêu CA họp nội bộ rồi ko phạt cài biển đó. và ổng xúi anh em cứ đi đi có gì gọi điện thoại cho Anh Phó CA đó can thiệp cho hài hước
nên tôi mới nói vậy chứ tôi ko xúi anh em đi bừa cái biển đó

Anh Hiếu phó phòng nói vậy cũng thể hiện sự "cầu thị" của anh ấy, việc mình có làm theo hay không do mỗi người tự nhận định rủi ro và quyết định.

Dù sao thông tin anh Hiếu chia sẻ là chính xác, và họ đã sửa các bảng báo cho đúng.

• Like
Reactions: Hugo Hip
Hạng C
10/8/20
522
986
93
Chạy qua khúc Trảng Bom hết rón rén rồi. Cám ơn các bác đã lên bài để GTCC họ thấy sai mà điều chỉnh cho ae được nhờ.

• Like
Reactions: cheetah
Hạng B2
9/12/21
195
324
63
32
Bác coi lại comment. Tôi nói anh em đi đúng luật còn ông @diluantran thì đưa ra 1 cái hình chụp của 1 anh Phó CA nào đó kêu CA họp nội bộ rồi ko phạt cài biển đó. và ổng xúi anh em cứ đi đi có gì gọi điện thoại cho Anh Phó CA đó can thiệp cho hài hước
nên tôi mới nói vậy chứ tôi ko xúi anh em đi bừa cái biển đó
anh đó là chim mồi của CA ấy, nghe là alehấp :D:D:p

• Haha
Reactions: cheetah
Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Chủ nhật vừa rồi Em có đi qua thì tất cả các biển lane phải đã được vẽ thêm hình xe con rồi.

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Chủ nhật vừa rồi Em có đi qua thì tất cả các biển lane phải đã được vẽ thêm hình xe con rồi.
bên Long Khánh chưa có đâu bạn đi vẫn phải chú ý nha. Trảng Bom thêm thôi.
Đấy thêm biển báo chứ ko phải nghe Anh "Phó vớ va vớ vẩn" nói nhảm là ăn biên bản

Hạng C
15/1/22
831
1.211
93
48
bên Long Khánh chưa có đâu bạn đi vẫn phải chú ý nha. Trảng Bom thêm thôi.
Đấy thêm biển báo chứ ko phải nghe Anh "Phó vớ va vớ vẩn" nói nhảm là ăn biên bản

Anh Phó Hiếu nói đúng đó! nhưng dĩ nhiên là không có giá trị pháp lý, còn việc tin hay không là tùy "khẩu vị chấp nhận rủi ro" của bạn.

Tôi nghĩ là họ cũng đã "làm việc" với nhau về trách nhiệm, chi phí vẽ lại bảng báo cho đúng.

Hạng C
15/1/22
831
1.211
93
48
Tiện cho em hỏi, giả dụ đoạn đường tương tự như thế này mỗi bên 2 làn nhưng nếu không có biển phân làn thì làn bên phải xe ô tô có được phép lưu thông không?
Nếu thực sự ko có bảng phân làn thì bác chạy trên làn nào cũng được, nhớ xi-nhan khi chuyển làn.

• Like
Reactions: Hugo Hip
Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Anh Phó Hiếu nói đúng đó! nhưng dĩ nhiên là không có giá trị pháp lý, còn việc tin hay không là tùy "khẩu vị chấp nhận rủi ro" của bạn.

Tôi nghĩ là họ cũng đã "làm việc" với nhau về trách nhiệm, chi phí vẽ lại bảng báo cho đúng.
bạn nói chuyện với CA mà bạn trông chờ vào khẩu vị với rủi ro thì thôi chịu. Nhiều khi luật rành rành còn cãi ko được lại đi trông chờ vào câu chuyện truyền miệng ko có bằng chứng.
Còn bạn nghĩ họ làm việc ok có thể họ có làm nhưng họ có đưa bằng chứng việc "có làm" cho bạn coi để bạn làm việc với mấy anh đi tuần tra giám sát ko hay cũng nói miệng.
Còn việc sai bất hợp lý chẳng lẽ cắm cái bảng lên ko thấy hay sao mà đợi tài than tài kêu khắp mặt báo thời gian dài như vậy anh "Phó" mới có cái động thái để đẩy trách nhiệm hết cho GTCC.
Vậy trong thời gian tài vẫn bị phạt đó có ai hưởng lợi chạy kpi biên bản các kiểu ai là người lợi nhất mà giờ anh "Phó" truyền miệng 1 cái là đẩy sạch trách nhiệm cho GTCC