Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com
Tôi đang đi 1 chiếc 318i được khoảng 1 năm, có 1 số vấn đề sau nhờ bác nào biết thì chỉ giúp nhé:

1. Gương chiếu hậu lúc gập vào rồi thì có lúc mở ra được, có lúc không. Nhất là sau khi rửa xe thi rất hay bị không mở được.

2. Hiện nay tôi đã thay cụm đèn Xenon nhưng chỉ có đèn cốt là Xenon, còn đền pha vẫn là Halogen. Nếu tôi muốn thay đèn pha bằng bóng Xenon thì có đạt hiệu quả ánh sáng không ? và nên lắp loại bóng nào ?

3. Vành xe tôi hiện nay đang là 16 inch, tôi định thay bằng vành 17 hoặc 18 inch và thay lốp nhưng nghe nói xe đi sẽ rất ồn và bị sóc. Có loại lốp mỏng nào có thể giảm đuợc độ ồn và sóc không ?

4. Xe tôi chạy hiện nay ăn khoảng 13lít/100km, nghe nói xe 325 còn tốn xăng hơn, bác nào biết xe 325i ăn xăng thế nào cho tôi biết với.

Nhờ các bác chỉ giùm nhe. Cám ơn, cám ơn

Hạng B2
17/6/04
346
0
16
47
Hà Nội
RE: BMW 318 và BMW 325

Nếu bác có ý định nâng cấp lên 325 thì để lại cho em con 318 nhé.
Thanks bác trước!

Tập Lái
18/7/04
8
0
0

1, Nếu gương của bác bị bệnh như thế thì có thể là do bị lỗi phần mềm hoặc là do phần cơ của gương ( các bánh răng) có vấn đề.

2, Nếu thay Xenon vào đèn pha thì xét về độ hiệu quả ánh sáng thì rất ok, nhưng nếu xét về độ an toàn thì tương đối nguy hiểm vì rất hay bị xe chở rác đè vào giữa mặt mình (do xe rác bị chói quá chịu ko nổi);). Tôi mới biết có 1 loại Xenon màu hồng mới giá khoảng 5-600$ gì đấy, cũng tương đối đẹp và đặc biệt.

3, Nếu bác định thay vành và lốp thì cũng ko sợ ồn và xóc đâu vì tôi cũng đã chạy thử 1 con 318 vành 19' lốp 235/35 R19 rồi thì cũng thấy bình thuờng.

4, Hiện nay tôi cũng đang chạy 1 con 325 thì tôi thấy là nếu mà chạy ẩu thì có khi xăng lên tới 22l/100km, còn nếu chạy trong thành phố bình thường êm ái thì chỉ khoảng 16,3l/100km thôi bác ạ.

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Bác zorro có vẻ thợ BMW thì phải :D ...Bác hỏi giúp tôi xem Xenon hồng có loại 9005 cho ESC 2004 không ? Tôi mới lắp bộ xenon cho cốt rồi nhưng vẫn muốn lắp thêm cho cả pha nữa...Tks...Hình như chỉ có 01 con BMW ở HN chạy vành 19" thì phải ...cái vành to gần bằng cái mâm ....[8D]

Hạng B2
10/3/05
434
2
18
42
hcmc
www.otosaigon.com

Bác ZORRO ơi !Nếu mà chạy vành 19' thì đi đăng kiểm sao được hả bác chẳng lẻ thay vành củ để đi đăng kie83m a[8|][8|][8|]

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

Bác Zorro oi, cám ơn về những thông tin của bác nhé. Cho em hỏi thêm một chút về đèn xenon màu hồng với, theo em biết thì đèn xenon có 2 thông số chính mà khi mua đèn cần quan tâm là độ sáng (K) và độ nhạy bắt sáng. Em có hỏi mấy thợ kỹ thuật ở trong hãng thì thấy bảo là quan trọng là độ nhạy bắt sáng, đảm bảo khi lái xe sẽ quan sát dễ hơn vì các vật cản trên đường sẽ bắt sáng hơn khi gặp ánh đèn. Còn độ sáng (K) thì sẽ quyết định màu của ánh sang phải không bác. Bác biết thì chỉ giùm em với.
Vành 19" thì to quá bác a. Nhìn ngang thân xe chỉ thấy mỗi vành thôi, không thấy lốp đâu trông cứ như là xe đi bằng vành ý hì hì hì... nói thế thôi chứ vành to quá em cũng không thích, có lẽ em sẽ thay vành 17hoặc 18 thôi bác a.

Cái gương xe em thì chắc là hết thuốc chữa vì em vào hãng mấy lần mà hãng cũng bó tay. .

Tập Lái
18/7/04
8
0
0

Hic, nếu mà bác đi đăng kiểm thì đành chịu lắp lại bộ 16' thôi bác ạ. Tôi cũng ko biết là xe 318 giới hạn vành và lốp của xe thì là bao nhiêu, nhưng xe 325 thì vành theo xe là 17' tuy nhiên thay lên 18' thì mất thêm vài trăm nghìn cho tụi đăng kiểm để đổi sổ đăng kiểm là ok thôi bác ạ.

Tập Lái
18/7/04
8
0
0

Bác BM ơi nếu bác muốn hỏi kỹ về các thông số của Xenon thì tôi mách bác nên hỏi bác Sờ kai lai ý vì bác đấy rất sành về đèn Xenon đấy bác ạ.

Còn nếu cái gương của bác bó tay thì tôi sẽ chỉ cho bác 1 đồng chí chuyên về Gương trong chợ giời, ngày trước đồng chí này cũng đã chế cho tôi 1 chiếc bánh răng cho gương B mà trong hãng thì đã chào thua đấy bác ạ.

Hạng B1
9/4/05
86
0
0
www.google.com

Cám ơn bác Zorro nhé, bác cho em xin số đt của cái đồng chí ở chợ giời đi, em điên cái gương của em lắm rồi... này thế xe bác đã thay đèn pha xenon chưa ? bác biết đồng chí nào bán đèn xịn thì chỉ giúp em luôn nhé.