Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
tuonglahay nói:
@help: Lòng lợn mà không đắng thì còn nói làm gì, lại bảo lòng của miu

Thì em cũng cũng biết là lòng heo mà , chứ em đâu có dám giàu trí tưởng bở.
Riêng em hôm ấy cái món lòng non của miumiu là em gắp rồi đưa thẳng vào miệng không chấm qua mắm tôm như các bác , có lẽ vì thế mà em thấy nó thơm chăng ?

Ăn lòng tôi không chấm với mắm tôm
Mà sao tôi vẫn thấy ... ấy ...ở trong lòng

Thơ bút tre .:D

Hạng D
3/12/07
1.434
2.717
113
nhìn đĩa lòng mà tiếc đất ruột, e phải về trước giờ G mới đau chứ...
lần sau mà bác Miu có lòng, e phải có dạ mới dc, ko thể nào khác

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
help nói:
tuonglahay nói:
@help: Lòng lợn mà không đắng thì còn nói làm gì, lại bảo lòng của miu

Thì em cũng cũng biết là lòng heo mà , chứ em đâu có dám giàu trí tưởng bở.
Riêng em hôm ấy cái món lòng non của miumiu là em gắp rồi đưa thẳng vào miệng không chấm qua mắm tôm như các bác , có lẽ vì thế mà em thấy nó thơm chăng ?

Ăn lòng tôi không chấm với mắm tôm
Mà sao tôi vẫn thấy ... ấy ...ở trong lòng

Thơ bút tre .:D

Thi ra hom nay moi thay mon "long lon" cua bac miumiusg. Bac help nay suong kinh.
@Help" "ruot heo" hay con goi la "long lon" khong the goi lan lon duoc nghen bac . Tu nhien hom nay may em ko danh duoc tiếng Việt :D.

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
@ Bác Hội trưởng : bài của bác X108 phạm qui rồi , nhờ bác xoá đi nhé .

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
X108 nói:
@Help" "ruot heo" hay con goi la "long lon" khong the goi lan lon duoc nghen bac . Tu nhien hom nay may em ko danh duoc tiếng Việt :D.

Bác xài tiếng Hán rồi, bác Help dính quả 3D :D

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
Dạ cảm ơn các bác xa (không đến) gần (đã ăn). Thú thực các bác, kiểu gì em cũng...vui. Giá...lòng em mà các bác cũng khen như...lòng lợn (em viết có dấu tiếng việt đàng hoàng) thì em cũng mãn nguyện y trang. Em cũng không ngờ được xóm ta hưởng ứng như thế, vì món này tưởng là không phải ai cũng thích, nên từ xưa đến nay, cứ rón rén...ăn một mình.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
@ Bác Hội trưởng : bài của bác X108 phạm qui rồi , nhờ bác xoá đi nhé .
[/quote]

Lâu thật lâu mới được bác x108 ghé thăm, mà ...cái máy của bác ấy lại kiên quyết không có dấu. Gay quá, em không biết nói sao.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
dhnam nói:
Trong chương trình còn có các nội dung:
  • Tô tượng Tô tranh Múa lân- KAC
    Bánh Trung Thu Giàn âm thanh phục vụ hát hò và trò chơi Quản trò phụ bác tuấnfe Thả hoa đăng- Dhnam

Vậy là được 2 mục rồi.
Em xin mục Hoa đăng nhé, hôm trước e cũng lấy mouse xốp ra cắt thử nhưng khi cắt nó kêu "rít rít" nghe nổi cả da gà nên chưa làm được cái mẫu nào.
Các bác có cao kiến gì không nè? chỉ e để còn kịp TT.

@Dhnam: năm nay có sáng kiến mới về hoa đăng từ cậu con trai nhớn của bác Haisaigon: cậu sẽ xếp (gấp) hoa đăng bằng giấy thành hình hoa sen, đúng kiểu hoa đăng truyền thống luôn. để hoa đăng không bị tiếp nước mau rã và làm bẩn hồ bơi của nhà hàng, thì cái hoa sen này sẽ được đặt trên mốp xốp hoặc cái đế nào đó (có ý kiến định dùng dĩa ăn bằng giấy nhựa bán ở siêu thị, có ý kiến là cắt (dập) mốp xốp thành từng miếng làm đế... ) thôi thì bác cứ chuẩn bị tinh thần đi mua loại giấy màu phù hợp và nến trà thôi vậy. Quang Hải sẽ gấp sẵn chừng 50 đèn, ngoài ra sẽ phát giấy cho các bé thi gấp một số đèn tại H2O... tinh thần tạm thời là vậy, mong bác theo dõi thêm trên các thớt nhé

Last edited by a moderator: