PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
55
Hoan hô Xì-mai-lỳ cái, mợ làm em ướt bàn phím rồi, các F1 nhà ta chắc mê tơi.

Tại mợtài cứ lo xa (đứng xa mà hay lo :)), mợ cứ làm hết ý mợ là các bé vui rồi mà, chả vậy mà motai cứ phải giao cho mợ đấy thôi...

Số lượng: Mợ căn cứ vào danh sách đăng ký bên kia mà "mần" thôi (còn dư em thầu hết :))

Cố gắng nhé, sắp đến rồi ... tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh ...

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.087
113
saigon
PhD nói:
Hoan hô Xì-mai-lỳ.

Cố gắng nhé, sắp đến rồi ... tùng dinh dinh cắc tùng dinh dinh ...

Hy vọng TT sẽ như hình dung: rất vui và ý nghĩa đối với F1xnl. Thế nhưng đến giờ phút này, miu thấy xóm ta đã có nhiều kết quả ngọt lành rồi, mà đặc biệt nhất là tinh thần đoàn kết, chung tay lo toan. Phải ghi nhận 1 lực lượng hùng hậu các mem tham gia tổ chức, đề xuất sáng kiến, hỗ trợ vượt khó khăn...
Tự nhiên, đúng lúc công việc bận rộn nhất, nhìn về xóm, thấy ấm áp và được an ủi nhiều lắm các bác ạ.
@mothich: các món các mợ và bác haisaigon chọn đã ngon rồi + cháo ăn thêm rất chu đáo. Mợ cứ yên tâm đặt đi nhé.
hẹn gặp lại ở H20.

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
HaiSaigon nói:
@Các bác, BTC và Mợ Tài,

Mời các bác xem thực đơn đãi tiệc cho buổi Liên Hoan Trung Thu 2010 của Xóm Nhà Lá, HaiSaigon và bà xã đã "chọn thử" theo gợi ý của Mr.Đạt chủ nhân H2O tại buổi tiếp xúc ngày 23/08 vừa qua.

[BLOCKQUOTE]1. Khai vị 2 món: chả giò cua phô mai, chả ốc lá lốt 220.000đ
2. Gỏi sen mực Thái (ít cay) 190.000đ
3. Gà nướng lu (gà mái tơ khoảng 1,2kg) + xôi chiên phồng 270.000đ
4. Bò nấu ba tê + bánh mì 250.000đ
5. Cơm chiên hải sản 200.000đ
6. Tráng miệng bánh flan 120.000đ

Cộng 1 bàn (10 người): 1.250.000đ
[/BLOCKQUOTE]- Không chọn món có thịt heo vì đang có Dịch Heo Tai Xanh ở... đâu đó.
- Không chọn món lẩu vì đây là món mà ở nhiều buổi tiệc thực khách ít dùng tới, nhất là khi nó được dọn lên sau cùng.
- Món Gỏi sen mực kiểu Thái, nhà bếp sẽ làm ít cay để trẻ em có thể dùng được, sẽ dọn thêm một chén nước cay cho người lớn.
- Nguyên liệu dùng chế biến món ăn ở Villa H2O được mua từ Metro, chế biến xong sẽ được lưu mẫu để kiểm tra khi cần.

Xin thưa thêm lần nữa, HaiSaigon chỉ "chọn thử" theo cái khẩu vị kém cỏi của mình, mọi việc là tùy quyết định của BTC.

Xin lỗi bác hôm rày em lu bu, chỉ xem lướt lướt chứ không xem kỹ, bữa nay ngồi ngâm kíu mới thấy cm này của bác.

Cám ơn bác Haisaigon nhìu lắm vì đàn em thân iu mà bác cực quá, bác ơi bác đã đặt bàn chưa cho em hỏi xí nha, thực đơn này thì OK lắm nhưng bác ơi phần cháo cho các cháu thì đã có nằm trong đây chưa, hay mình phải trả thêm , nếu trả thêm thì chi phí sẽ phát sinh ngoài dự kiến của BTC, hay mình bỏ bớt món bò thay bằng tô cháo thật ngon và 1 đĩa khoai tây chiên hay gì đó cho bằng số tiền 250k của món bò cho các cháu bác nhỉ? người lớn mình ai cũng sợ mập :D nên khi tiệc tùng ít ăn còn trẻ em thì cần hơn, với lại mình xếp 1 bàn 12 người đi bác, đa số người lớn mình đi với các cháu mỗi cháu 1 ghế rồi mà trẻ con ngồi chưa nóng ghế đã chạy đi, xếp 10 em thấy hơi dư thức ăn và chổ ngồi, mình cho 12 ghế tới món 3 còn giỏi lắm 8-9 người là cùng :p.
Em tài lanh xí , bác cho em biết ý kiến nhé. Cám ơn bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
bữa đó smiley nói mẹ cho da bánh được nướng kỹ một chút cho màu sẫm và khô, thơm hơn nhé. Bánh mẫu hôm trước có mùi tanh của trứng nhất là khi bỏ trong tủ lạnh rồi lấy ra ngoài...

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
mợ tài nói:
bữa đó smiley nói mẹ cho da bánh được nướng kỹ một chút cho màu sẫm và khô, thơm hơn nhé. Bánh mẫu hôm trước có mùi tanh của trứng nhất là khi bỏ trong tủ lạnh rồi lấy ra ngoài...
Dạ, để em nói với mẹ... vì em chọn loại trứng vịt chạy đồng nên nó nồng mùi hơn loại trứng công nghiệp. Nướng kỹ quá thì bánh nứt toét hết...