Hạng C
17/4/05
735
5
18
mợ tài nói:
mợ thích chắc đang lu bu vì cậu cả mổ ruột thừa trong BV
nên em láu táu thông tin về chuyện cái bao tử cũaóm ta hôm đó
xin bác HáiSaigon giúp cho... vì có thể em nhớ không đúng

1. khai vị: chả giò H2o và bò bắp
2.súp gà
3.lẩu cung đình Thái
4.cơm thập cẩm
5. tráng miệng trái cây.

về khẩu phần ăn:

(xin chia xẻ nỗi lo với gđ bác ấy và tin tưởng ccậu "trai làng " sẽ vượt qua ngon lành cuộc mổ này để đến với TT..:(.)
@Các bác, BTC và Mợ Tài,

Mời các bác xem thực đơn đãi tiệc cho buổi Liên Hoan Trung Thu 2010 của Xóm Nhà Lá, HaiSaigon và bà xã đã "chọn thử" theo gợi ý của Mr.Đạt chủ nhân H2O tại buổi tiếp xúc ngày 23/08 vừa qua.

[blockquote]1. Khai vị 2 món: chả giò cua phô mai, chả ốc lá lốt 220.000đ
2. Gỏi sen mực Thái (ít cay) 190.000đ
3. Gà nướng lu (gà mái tơ khoảng 1,2kg) + xôi chiên phồng 270.000đ
4. Bò nấu ba tê + bánh mì 250.000đ
5. Cơm chiên hải sản 200.000đ
6. Tráng miệng bánh flan 120.000đ

Cộng 1 bàn (10 người): 1.250.000đ
[/blockquote]- Không chọn món có thịt heo vì đang có Dịch Heo Tai Xanh ở... đâu đó.
- Không chọn món lẩu vì đây là món mà ở nhiều buổi tiệc thực khách ít dùng tới, nhất là khi nó được dọn lên sau cùng.
- Món Gỏi sen mực kiểu Thái, nhà bếp sẽ làm ít cay để trẻ em có thể dùng được, sẽ dọn thêm một chén nước cay cho người lớn.
- Nguyên liệu dùng chế biến món ăn ở Villa H2O được mua từ Metro, chế biến xong sẽ được lưu mẫu để kiểm tra khi cần.

Xin thưa thêm lần nữa, HaiSaigon chỉ "chọn thử" theo cái khẩu vị kém cỏi của mình, mọi việc là tùy quyết định của BTC.

Hạng B2
11/8/10
398
21
18
Cám ơn Mợ Miumiusg .Thằng cu tý nhà em đã Khỏe rồi các Mợ ơi , cháu mới xuất viện chiều qua , thứ bảy tới này có thể lên H2O ăn Trung thu được rồi .

@Mợ cọp ơi : 4 cái thang lớn quá mình không thể đem đi được đâu . Vì vậy , mình chế lại bằng 10 cái ghế nhỏ , cho bọn trẻ đi trên đó cũng được . Nhưng phải lấy dây buộc lại cho chắc là an toàn thôi .

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
From: Ruby vợ
@ Mợ Thích (nhờ chuyển): Chúc cháu mau lấy lại sức để kịp đón trung thu cùng mọi người nhé.

Mợ đang lo cho cháu trong bệnh viện, còn phải tất bật với trung thu. Bọn em nào biết nào hay, xin mợ thứ lỗi, đến trung thu em sẽ tìm ngồi cạnh mợ để chăm sóc mợ lại,(chuộc tội đó) mợ nha

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Bác HT ơi, sức khỏe bác thế nào rồi ạ.
Mong bác mau bình phục để trung thu còn
với mọi người, mong lắm thay.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
HaiSaigon nói:
@Các bác, BTC và Mợ Tài,

Mời các bác xem thực đơn đãi tiệc cho buổi Liên Hoan Trung Thu 2010 của Xóm Nhà Lá, HaiSaigon và bà xã đã "chọn thử" theo gợi ý của Mr.Đạt chủ nhân H2O tại buổi tiếp xúc ngày 23/08 vừa qua.

[blockquote]1. Khai vị 2 món: chả giò cua phô mai, chả ốc lá lốt 220.000đ
2. Gỏi sen mực Thái (ít cay) 190.000đ
3. Gà nướng lu (gà mái tơ khoảng 1,2kg) + xôi chiên phồng 270.000đ
4. Bò nấu ba tê + bánh mì 250.000đ
5. Cơm chiên hải sản 200.000đ
6. Tráng miệng bánh flan
120.000đ

Cộng 1 bàn (10 người): 1.250.000đ
[/blockquote]- Không chọn món có thịt heo vì đang có Dịch Heo Tai Xanh ở... đâu đó.
- Không chọn món lẩu vì đây là món mà ở nhiều buổi tiệc thực khách ít dùng tới, nhất là khi nó được dọn lên sau cùng.
- Món Gỏi sen mực kiểu Thái, nhà bếp sẽ làm ít cay để trẻ em có thể dùng được, sẽ dọn thêm một chén nước cay cho người lớn.
- Nguyên liệu dùng chế biến món ăn ở Villa H2O được mua từ Metro, chế biến xong sẽ được lưu mẫu để kiểm tra khi cần.

Xin thưa thêm lần nữa, HaiSaigon chỉ "chọn thử" theo cái khẩu vị kém cỏi của mình, mọi việc là tùy quyết định của BTC.

cảm ơn bác Haisaigon và bà cả

em xin tiếp nhận thực đơn này và xin ý kiến bà con trong xóm.
nếu không có gì thay đổi, xin BTC chốt lại với nhà hàng vì cũng chỉ còn đúng 6 ngày nữa thôi...

ngoài ra, BTC có lưu ý, với giá phần ăn đã dự trù, thì nước uống các bác nam ấn định là 3chai/pax thôi nhé (để sức lái xe bình tĩnh mà về nhà...

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
thấy mấy bác phân công nhiệm vụ, em có con nhỏ chẳng giúp đc gì ngại quá. Có việc gì sai vặt kg, em làm cho :D

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
các bác nhận làm quản trò trong cuộc vui túi đó đã xác nhận và báo yêu cầu gì cho BTC chưa hả bác ToyZace ới ơi... vui hay không là ở cái vụ ni nhìu lắm đóa...
tốt nhất là các bác quản trò định cho chơi gì thì chuẩn bị luôn cả đạo cụ lẫn phần thưởng đi ạ (nếu không thì báo yêu cầu về phần thưởng cho BTC nhỉ...)
hiện bác tuanfe đang đi công tác HN, nhưng bác tuấn trong lần gặp mới đây thì đã nhận chịu phần trò chơi và dẫn chương trình chính như mọi năm.
lực lượng quản trò của đêm hội gồm những ai mình đã tổng hợp chưa nhỉ... em chỉ biết la có bác Namthaygiao thôi...
đông một chút mới đủ sức mà làm quản trò...

cuongphatbc nói:
thấy mấy bác phân công nhiệm vụ, em có con nhỏ chẳng giúp đc gì ngại quá. Có việc gì sai vặt kg, em làm cho :D

nếu được các bác lên H2O sớm đi ạ. có nhìu việc phải phụ BTC lắm đó bác.
ở đó cảnh đẹp, gđ vui chơi với nhau và giao luu thì

Hạng F
18/5/10
5.627
1.141
113
Bình Dương
Bác Namthaygiao lên tiếng đi ợ, chúng ta sẽ có bao nhiu trò chơi vận động để tổ hậu cần lo phần thưởng cho các trò chơi, em cũng mong có nhìu bác tham gia quản trò và tạo thêm nhìu trò chơi vận động cho các bé lớn.