Tập Lái
19/12/21
9
3
3
27
Lần đầu biết đến xe này luôn, cũng k thấy ngoài đường nhiều nhưng option mình thấy ổn quá.

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
hay thì có hay, nhưng nói gì nói, đưa phụ nữ cầm vô lăng và chọn mua xe là sai lầm !

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
hay thì có hay, nhưng nói gì nói, đưa phụ nữ cầm vô lăng và chọn mua xe là sai lầm !
Bác hay còm phiến diện 1 chiều trên mọi mặt trận, từ Toy number one đến phụ nữ number ten !?
Bác thích vợ đi làm bằng ô tô cho an toàn, tiện nghi, hay buộc phải chạy xe máy dầm mưa phơi nắng ngửi bụi đường?
Đồng ý là phản xạ, xử lý tình huống của nữ không bằng nam, nhưng không có nghĩa là không để phụ nữ ôm volant. Vợ tôi trước đây, 1 Forte SX, 1 Fortuner V, chạy xe đi làm đi du lịch hơn 10 năm rồi chưa hề có vấn đề, và nếu nói về tay lái cứng thì chưa hẳn kém hơn một số bác trên này.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Bác hay còm phiến diện 1 chiều trên mọi mặt trận, từ Toy number one đến phụ nữ number ten !?
Bác thích vợ đi làm bằng ô tô cho an toàn, tiện nghi, hay buộc phải chạy xe máy dầm mưa phơi nắng ngửi bụi đường?
Đồng ý là phản xạ, xử lý tình huống của nữ không bằng nam, nhưng không có nghĩa là không để phụ nữ ôm volant. Vợ tôi trước đây, 1 Forte SX, 1 Fortuner V, chạy xe đi làm đi du lịch hơn 10 năm rồi chưa hề có vấn đề, và nếu nói về tay lái cứng thì chưa hẳn kém hơn một số bác trên này.
Phải rùi còn gì ..phụ nữ nước ngoài bình đẵng, họ còn lái cả máy bay tiêm kích mới oai. :):):)
Và hầu hết phụ nữ nước ngoài đều lái xe kỹ hơn cánh đàn ông (ngay cả tỉ lệ tai nạn)..
"tay lái cứng thì chưa hẳn kém hơn một số bác trên này." em mượn hoa cúng phật của bác
"Phụ nữ tây phương tay lái cứng và biết luật hơn một số bác ở VN."
Like cho bác .... vì quá đúng rồi còn gì :):):)

Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
bác vậy thì hơi phiến diện rồi. Thôi cứ suy nghĩ tích cực khi đường sá thênh thang lên, hệ thống an toàn tối ưu lên, thì nữ nam gì lái cũng như nhau.
Bằng chứng ở nước ngoài, nam nữ gì cũng đều lái xe như nhau cả.

• Like
Reactions: btpaul and Osin
Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
bác vậy thì hơi phiến diện rồi. Thôi cứ suy nghĩ tích cực khi đường sá thênh thang lên, hệ thống an toàn tối ưu lên, thì nữ nam gì lái cũng như nhau.
Bằng chứng ở nước ngoài, nam nữ gì cũng đều lái xe như nhau cả.
Nước ngoài khác, VN khác, chấp nhận phiến diện luôn !
tôi ko phản đối hoàn toàn nhưng ko ủng hộ phụ nữ lái xe

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
6/7/17
390
421
88
37
Chiếc này đi khá ok các bác nhé, em mới lấy hồi tháng 12/2021. Đẹp, rộng nhất phân khúc, tiết kiệm xăng, ngoại thất cũng bắt mắt nhưng ở SG thì chưa thấy nhiều chứ ngoài Bắc thì chạy đầy đường. Xe này bên Thái top 2 thị phần chỉ sau Honda city. Chiếc này nhập nguyên chiếc từ Thái nên yên tâm, xe Nhật thực dụng bền mà lại xe nhập thì ko chê đc nhưng tâm lý VN vẫn thích hàng phổ thông nhiều ng dùng như Huyndai, Toyota, honda,..

• Like
Reactions: btpaul