Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội
Chả là chiều nay, em sang HMV ĐỨC GIANG bên Gia Lâm đặt cọc tiền lấy SANTA FE. Lai vợ cả đi làm về ( tranh thủ về sớm tý và trốn việc ) hic hic. Trên đường về, đến ngã tư BÀ TRIỆU VINCOM , em đang đi bình thường, phải nói là hết sức bình thường và đúng làn ( em đi ATILA ).
Qua đèn đỏ , bỗng nhiên 1 chú TAXI MATIT đi cùng chiều với em phóng từ bên phía tay phải em sang, em nghĩ chú ta cũng đi thẳng cùng mình ( mà nghĩ lại sao nó lại vượt phải mình , mình đang đi đúng làn dành cho xe máy cơ mà, bên trái em HOÀN TOÀN RẢNH ).
Chú vượt phải rồi ôm cua,...........
ăc ăc....... Các bác à, em chưa ngồi vô lăng nhiều ( mới lấy bằng t6-2007) và mới vừa đi ĐK lấy xe về. Nhưng nói thực sự là cũng phục chú sát đất quả ÔM CUA.( Em nghĩ tốc độ ko dưới 60km/h).
Chú tạt ngay đầu xe em, em giật mình GHÌ CHẶT HAI TAY BÓP PHANH, lại còn đạp đạp chân ( dạo này đi ôtô nhiều nên quen chân phanh mà ) . Xe em chết đứng giữa ngã tư ...........
Lạy hồn ........... phúc đức nhà em to, nó mà đánh lái quá tý nữa thì em tông vào nó HẬU QUẢ KO BIẾT THẾ NÀO.

Bực quá em làm luôn 1 câu............ TRỜI ƠI.............[:eek:]
Ko nói câu j khác, chỉ hét lên như thế........

Tiếp các bác biết như thế nào ko?.
Chú taxi mặt mũi rất ĐẦU GẤU, Phanh lại, ko rẽ trái nữa, chầm chậm bẻ lái đi từ từ đi thẳng, em nổ máy, Biết mình và vợ cả ko sao nên em ko nói j nữa, đang định lên khen " ANH ÔM CUA ĐẸP QUÁ"
thì các bác biết thế nào ko?
"............... Đ...Mia.... mày, Trời ơi cái con mia mày............"
Em chán, lắc đầu ( mặc dù trong đầu biết rõ ràng 100% là nó sai, 101% nó là thằng mất dạy , .....) KO CHẤP.
Em bảo với nó 1 câu : "Xin lỗi anh, đi như anh thì cả đời anh KO BỐC
C... ĂN VÃ CŨNG CẦM CỜ ĐÁM MA"
Nó điên lên nó định xuống xe, em dừng lại, nhưng vợ cả em giục về vì có việc. Em lại đi chầm chậm xem chú ta có phản ứng j ko.
Nhưng thấy chú cũng muốn có vẻ gây sự , cứ đi cạnh xe em LẨM BẨM 1 mình..... em ko nghe rõ.

Em kể câu chuyện này lên mong có bác nào khi ra đường thì có phương án nào giải quyết hay hơn ko?Bây h em đi 2b, cuối tháng cưới vợ 2 đi 4b mà gặp trường hợp nó muốn gây sự với mình thì làm thế nào.????
Mong nhận được ý kiến đóng góp của các bác.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

Gặp em là em để vợ cả đi xe về còn em sẽ cho thằng ý biết thế nào là phải quấy.:mad:

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

Vậy là OÁNH NHAU À VÁC..........
Khổ nỗi em đang đi 2b, mai mốt em đi 4b thủ sẵn mấy cái ỐNG TUÝP ( loại 1m ) .
Đập 1 phát vào đầu.........
Ko hiểu sau đó sao ko?hic hic

[>:] Sáng thứ 2 cách đây không lâu , em đi làm muộn cũng gặp một trường hợp , nhưng khác chỗ là Bác 4 bánh bị xe ôm 2 bánh đánh ngay ở Ngã Tư Đại Cồ Việt - Giải phóng , chuyện là thế này , Ông 4 B xin đường ra làn ngoài hướng từ Giải Phóng Lê Duẩn , xingan thế nào mà tạt đầu bác đi xe 2 B , đến gần đèn đỏ bác xe máy chửi bới bác 4 bánh thậm tệ mặc dù đã có sự can ngăn của 1chú X trẻ GT đứng ở đó , lúc đấy em đứng gần mới nhìn rõ bác tài 4B vác xe chở con gái đi học , vẫn bình thản ngồi trong xe ko nói câu gì hoặc có nói cái gì mà lúc quay cửa kính xuống Bác 2B máu quá chui hẳn đầu vào xe đánh 4B , nhìn mà ức hộ bác 4B , con gái ngồi đằng sau mở cửa đứng ngoài khóc gọi bố nhìn con bé chắc mới học lớp 3 , lớp 4 thôi em đóan thế, mà mấy thằng GT cũng chẳng ngăn gì vì lúc đấy đường tắc mà , mk em chạy lại định can ngăn thằng X đó chắc còn trẻ lắm giỏng mồn lên .... ĐCM Thằng kia có đi không thi bảo , ý bảo em . Em nhớ mặt và số phù hiệu rồi , nếu qua bài viết này bác tài hôm đó có đọc đc thì cũng phải thông cảm cho em , đơn giản vì bác lúc đó vướng con gái chứ theo em bác lúc đó cứ ra ngoài cho nó vài phát vào đầu cho đỡ bức xúc . Trò đời nhiều lúc cũng thấy khốn nạn thật .... em cứ nhớ cảnh con bé con khóc mỗi khi đi qua cái ngã tư đấy .

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Trên xe nhà e lúc nào chả có cái cây lấy bánh dự phòng 1 mét bác. Cần là chơi luôn. Hok bác ra ngoài biên giới mua mấy cây kiếm nhật ấy tha hồ mà chém :D:D:D:D:D

Hạng B2
14/5/07
117
0
0
53

Trích đoạn: cushi

Trên xe nhà e lúc nào chả có cái cây lấy bánh dự phòng 1 mét bác. Cần là chơi luôn. Hok bác ra ngoài biên giới mua mấy cây kiếm nhật ấy tha hồ mà chém :D:D:D:D:D
Trữ kiếm Nhật trên xe nguy lắm bác ạ! Mình chơi cái tuýp nước là đủ xài rồi:)!

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

có vài lời khuyên các bác ạh, em thấy mình thủ sẵn mấy cái đồ chơi thì cũng để phòng thân ạh, chứ theo em thì mình không nên choảng nhau giữa đường, thứ nhất là rách việc, thứ 3 là thiệt mình (mình 4B nó 2 B), còn các bác mà nói là nhịn là nhục thì em lại nghĩ là tụi nó đã muốn làm chó thì mình chịu khó làm người các bác ạh (chữ ký của bác nào em quên mất rôi:D) vì cái tụi mất dạy như thế thì nó chả có gì để mất,lũ nghèo kiết xác ấy mà, mình còn vợ con và vợ 2 nữa ạh. choảng nó rồi nhẹ thì lên phường (mất hết thời gian cả ngày ấy chứ), rồi nặng thì 1 mình nằm viện 2 nó nằm viện thì mình lại mệt mỏi với luật pháp, còn lỡ như nó mà muốn cương tới cùng thì cứ alo cho CA, nó đụng mình rồi khi ấy mình kiện nó tới cùng, nó bồi thường xong mình lấy tiền đó thuê thằng nghiện nào đấy cùng con wave tàu lái xe tông nó, cho nó vào viện tiếp ạh, mình đỡ mệt, còn xã hội bớt đi 1 thằng nghiện và 1 thằng mất dạy.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113

Trích đoạn: thanhmap

có vài lời khuyên các bác ạh, em thấy mình thủ sẵn mấy cái đồ chơi thì cũng để phòng thân ạh, chứ theo em thì mình không nên choảng nhau giữa đường, thứ nhất là rách việc, thứ 3 là thiệt mình (mình 4B nó 2 B), còn các bác mà nói là nhịn là nhục thì em lại nghĩ là tụi nó đã muốn làm chó thì mình chịu khó làm người các bác ạh (chữ ký của bác nào em quên mất rôi:D) vì cái tụi mất dạy như thế thì nó chả có gì để mất,lũ nghèo kiết xác ấy mà, mình còn vợ con và vợ 2 nữa ạh. choảng nó rồi nhẹ thì lên phường (mất hết thời gian cả ngày ấy chứ), rồi nặng thì 1 mình nằm viện 2 nó nằm viện thì mình lại mệt mỏi với luật pháp, còn lỡ như nó mà muốn cương tới cùng thì cứ alo cho CA, nó đụng mình rồi khi ấy mình kiện nó tới cùng, nó bồi thường xong mình lấy tiền đó thuê thằng nghiện nào đấy cùng con wave tàu lái xe tông nó, cho nó vào viện tiếp ạh, mình đỡ mệt, còn xã hội bớt đi 1 thằng nghiện và 1 thằng mất dạy.
Cái vụ này không liên quan đến giàu-ngèo nha bác.[8|]. Nhịn kiểu của bác em xin

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/06
172
28
28
44
Việt Nam

Em thì thường thủ sẳn trong xe 1 chay xịt hơi cay ( giá khoản 3-4 trăm nghìn ==> xịt được khoản 4-5 lần ) xịt khá xa khoản 3m. Theo em thì bác nên mua một chay để phòng nếu gặp khó khăn thì có cái mà xài ( không gây tổn hại cho mình và người khác chỉ mở đường thoát cho mình thôi ). Chịu nhịn nhục một chút mà còn cái thân chứ choản với bọn này thì phần lổ thuộc về mình là chắc chắn

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51

Tại sao lúc này có nhiều bác dữ dằn quá: mang theo vũ khí và sẵn sàng là "chơi", mong các bác bình tĩnh chút ạ !