Tập Lái
21/2/08
26
0
0
RE: BỰC !!!!!!!! Các bác vào giải quyết dùm em.

Về việc có mang theo bình xịt tự vệ trong xe; Các bạn cẩn thận kẻo gậy ông lại đập lưng ông. Cách đây vài năm đã xảy ra vụ tai nạn thương tâm: 4 cán bộ ta sang công tác bê Lào bằng 4B; trên đường về đã đỗ xe bên đuờng ngủ (Đường qua rừng núi rất vắng người); Họ ngủ một mạch luôn không tỉnh dậy do bình xịt tự vệ của họ mang theo trong xe bị rỏ rỉ làm cho họ buồn ngủ.
Xin AE cố vấn trong trường hợp đi đêm; Nếu có kẻ dùng chường ngại vật ( cây bên đường chẳng hạn) để buộc ta dừng xe... Gặp trường hợp này AE xử lý thế nào?

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113

Trích đoạn: hientqh

Về việc có mang theo bình xịt tự vệ trong xe; Các bạn cẩn thận kẻo gậy ông lại đập lưng ông. Cách đây vài năm đã xảy ra vụ tai nạn thương tâm: 4 cán bộ ta sang công tác bê Lào bằng 4B; trên đường về đã đỗ xe bên đuờng ngủ (Đường qua rừng núi rất vắng người); Họ ngủ một mạch luôn không tỉnh dậy do bình xịt tự vệ của họ mang theo trong xe bị rỏ rỉ làm cho họ buồn ngủ.
Xin AE cố vấn trong trường hợp đi đêm; Nếu có kẻ dùng chường ngại vật ( cây bên đường chẳng hạn) để buộc ta dừng xe... Gặp trường hợp này AE xử lý thế nào?
Cái nào dấu được thì dấu, không dấu được thì chúng nó muốn gì cứ đưa hết cho xong. Giữ mạng mình trước cho chắc.:D

Hạng B2
22/2/08
163
0
16
Hà Nội

em nghĩ là ko nên liều với mấy bọn này.........
Chỉ có vác hoạ vào thân, tất nhiên như bác Hồ đã dạy con cháu chúng ta rằng:
" CHÚNG TA ĐÃ NHÂN NHƯỢNG, Nhưng Chúng Ta Càng Nhân Nhượng Thì ........ Chúng Nó Càng Lấn Tới " ===>> OÁNH THÔI CÁC BÁC. hihi

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG

Trích đoạn: babinh

Em thì thường thủ sẳn trong xe 1 chay xịt hơi cay ( giá khoản 3-4 trăm nghìn ==> xịt được khoản 4-5 lần ) xịt khá xa khoản 3m. Theo em thì bác nên mua một chay để phòng nếu gặp khó khăn thì có cái mà xài ( không gây tổn hại cho mình và người khác chỉ mở đường thoát cho mình thôi ). Chịu nhịn nhục một chút mà còn cái thân chứ choản với bọn này thì phần lổ thuộc về mình là chắc chắn

Em cũng đồng tình với bác babinh. Lúc hăng say nóng máu thì sung lắm. Nhưng lỡ như có chuyện gì xảy ra đẫm máu chết người dẫn đến tù tội thì lúc đó lại hối hận muộn màng. Nếu trong cuộc sống cái gì nhịn được thì cứ nhịn các bác ơi. Chính vì mình biết taxi chạy ẩu thì mình nên tránh nó ra.

Hạng B2
12/10/04
110
6
18
53

Các bác cho hỏi ngu tý. Sao mà ở nhà hay đánh nhau thế nhỉ. Em đi xe ở châu Âu này cũng khoảng 12 năm rồi, quẹt xe cũng khoảng chục lần gì đấy, còn nhìn thấy trên đường húc nhau thì nhan nhản mà chưa bao giờ chứng kiến người ta đánh nhau ngoài đường. Đấy còn là ở cái xứ phò phạch nhất châu Âu đấy.

Hạng D
15/1/08
1.037
3.739
113

Trích đoạn: Gzelka

Các bác cho hỏi ngu tý. Sao mà ở nhà hay đánh nhau thế nhỉ. Em đi xe ở châu Âu này cũng khoảng 12 năm rồi, quẹt xe cũng khoảng chục lần gì đấy, còn nhìn thấy trên đường húc nhau thì nhan nhản mà chưa bao giờ chứng kiến người ta đánh nhau ngoài đường. Đấy còn là ở cái xứ phò phạch nhất châu Âu đấy.
Người ta sống ở sứ ôn đới bác ạ, Việt Nam mình nhiệt đới mà.:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Nhịn cái gì!Nó đi láo lại còn chửi bậy kiểu ngắn học,bác cứ xuống xe,lượm 2 hòn đá,đi sau xe nó là nó vãi .....ra quần rồi!
Nếu bức xúc quá,chờ đến ngõ hẹp,bác tặng cho nó 1 phát rồi "Chẩu",cho lần sau nó chừa thói bố láo,bắt nạt người khác.[8D]

Hạng C
31/8/06
848
1
0
45

Trích đoạn: hientqh

việc đầu tiên các pác cứ bình tĩnh dù trong xe có 1 người hay nhiều nguời cũng nên hết sức bình tỉnh. Dừng xe lại (tuyệt đối không ai mở cửa hay xuống xe), trường hơp xấu hơn nữa là có người đừng trước mũi xe cố ý chặn đầu xe. Bác tài xế cứ kéo cửa (kéo xuống 1 vài phân thôi nha để vừa đủ nói cho bên ngoài nghe !!!) xuống tí, nói: mấy anh có gì qua bên này nói chuyện (thật ra là dụ bọn chặn đầu xe tảng ra 2 bên). Tranh thủ tinh ý thấy trứơc mũi xe mình trống rồi ..... đạp lún chân ga, phóng xe lên dzọt lẹ càng nhanh càng tốt..... vậy là xong -thoát !!!

Sở dĩ em đã 1 lần thoát nạn cái vụ này nên chia sẽ cho anh em biết vậy !!

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG

Vậy cái này thuộc dạng cướp rồi. Mà nếu là cướp thì mình phải chủ động bảo vệ mình trước. Nếu nó có súng thì hơi nguy hiểm đó bác.