Thảo Luận Chung Bức xúc!!!

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Báo cáo các bác,tuần rồi em kẹt công chuyện đột xuất nên vẫn không lên P giải quyết vụ này.Hôm qua em mới lên,biết rằng cãi nữa cũng chẳng ích gì,em lấy QĐ phạt (300K),nói rõ với mấy bố là lần này lỡ lập BB rồi,tôi cho qua,lần sau tôi đậu ở đó đố các ông phạt được tôi!
Tuần rồi cũng tình cờ có ông bạn thuộc dạng trời đất ở VKS một quận ở HN vào chơi,nghe kể cũng định a lô can thiệp,em gạt đi bảo không cần đâu-chuyện đâu đến nỗi phải vậy.Thực ra,nếu là CSGT thì em sẽ làm tới bến,đằng này là CAP,thua trận này nó bày trận khác ảnh hưởng công việc làm ăn- mệt lắm!
Cám ơn các bác đã tham gia góp ý và khuyên bảo em về vụ này.
Tuy nhiên lần sau đừng có hòng lập BB với em!Phỏng ah?

Tập Lái
1/2/08
18
0
0
SG
Em hoàn toàn mất trí với bác để làm tới luôn nhưng tiếc quá bác đóng thớt mất rồi.
Em đang tính giới thiệu Bác qua công ty luật chỗ vợ em tư vấn cho bác miễn phí.
Nếu bác muốn ra tòa thì em lại giới thiệu ông thầy em là Phạm Quốc Hưng vốn rất ghét xxx hehe.
Bác muốn lên báo Tiền Phong thì bạn em làm thư kí tòa soạn có thể giúp Bác được :)
Còn em chỉ biêt động viên bác vậy thôi, nói trộm vía lần sau nếu bác bị xxx nữa muốn làm tới thì em lại ủng hộ bác tiếp nhé.

Hạng D
11/4/08
1.280
30
48
Ho Chi Minh city
Cái này thì bác có kiện cũng đã đóng phạt rồi, kệ nó đi bác ơi. VN mình còn khối người bị oan sai vì kiểu áp dụng luật tuỳ tiện và chòng chéo lắm. Số tiền bác đóng phạt không bằng công bác bỏ ra đâu. Quan trường vốn ủng hộ nhau mà, chỉ có dân là chết thôi...

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
thế còn kiểu đậu xe 2 bánh trên lề 2 bánh dưới là sao các bác , em không hiểu lắm cái vụ này mà hay đuệoc khuyên đậu như vậy .

Tập Lái
24/12/08
27
0
0
Em thấy bác chủ thớt có lý lắm, chẳng có sai đâu, chủ trương của thành phố không thể nào vượt qua được luật của nhà nước cả.
Nếu bác có thời gian thì nhờ đến báo chí để kiện đến cùng thông qua phương tiện thông tin đại chúng để càng nhiều người biết càng tốt sau này những ngùời khác cũng được nhờ, hết còn bị những người không hiểu luật mà lại đi hành luật!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
minhb2 nói:
thế còn kiểu đậu xe 2 bánh trên lề 2 bánh dưới là sao các bác , em không hiểu lắm cái vụ này mà hay đuệoc khuyên đậu như vậy .
Sẽ bị phạt 1/2 tiền (nếu có).:D

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Buôn quá đọc đoạn đâu thấy bác chủ thớt hăng hái thế mình cũng mừng cho dân mình dám đứng lên tìm lẽ phải.Đọc đến cuôi thì buôn quá đi.Du sao cũng học được 2 điều
Điều 1 .CSGT luôn luôn đúng
Điều 2.Nếu CSGT sai thì xem lại điều 1

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn
Carens2009 nói:
Buôn quá đọc đoạn đâu thấy bác chủ thớt hăng hái thế mình cũng mừng cho dân mình dám đứng lên tìm lẽ phải.Đọc đến cuôi thì buôn quá đi.Du sao cũng học được 2 điều
Điều 1 .CSGT luôn luôn đúng
Điều 2.Nếu CSGT sai thì xem lại điều 1

Hay nhi?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bác cà rem chơi chữ ấy mà, những câu chữ dành cho quan.

Hạng B1
2/7/08
62
0
0
Chán như con dán gián ! E cứ chờ xem bác xử lý vụ này thế nào , cuối cùng rồi thì là .... Người Việt Nam ta phần nhiều là vậy . Vì công việc làm ăn , miếng cơm manh áo , vợ con gia đình .... thôi thì " thời thế thế thế thời phải thế " .
Đây chỉ là chuyện nhỏ , mình đúng , mà vẫn phải cho qua . Túm lại là chỉ vì 1 chữ : Sợ - Sợ phiền phức , sợ mất thời gian , sợ ảnh hưởng công ăn việc làm , sợ ... đủ thứ thành ra ....
Xin lỗi Bác CHEVY2007 nhé , E không nói riêng cá nhân Bác , chỉ là từ 1 chuyện nhỏ của Bác mà nhìn rộng ra thôi , trong đó có cả e .