Thảo Luận Chung Bức xúc!!!

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Sáng hôm qua em đậu xe trên đường Nguyễn Th Hiền,đoạn đường khá rộng và không có biển cấm đậu xe.Khúc này em đậu đã gần 2 năm nay không vấn đề gì.Đến đầu giờ chiều có 2 ông ** phường xuống lập BB phạt VPHC:điểm b,khoản 4,điều 8 NĐ146:Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;Em cãi:ở đây không cấm đỗ(đậu xe) vì không có biển cấm đỗ.Mấy ông ** bảo:anh không ngồi trong xe nên chúng tôi phạt.Em nói đây là tôi đỗ xe chứ không phải dừng xe.Mặc kệ em nói,các bác ấy vẫn ghi BB và bảo em lên CA Phường giải quyết.Em ghi thêm dòng chữ:Xe đậu tại doạn đường không có biển cấm đậu xe!
 Sáng nay e phi lên CA P,đòi chứng minh văn bản pháp luật nào quy định chỗ này cấm đậu xe.Mấy ông ** không đưa ra văn bản nào hết ngoài cái NĐ146 và bảo :anh đậu xe như vậy là cản trở giao thông.Ô hay,khúc đường rộng 2 xe tải loại 2T tránh nhau được,không có biển cấm đậu thì sao bảo tôi không được đậu xe?Thế người ta sinh ra mấy cái biển cấm dừng cấm đậu,rồi cấm đậu ngày chẵn/lẻ để làm gì.Mấy ông đó bảo nếu thắc mắc thì lên Quận phản ánh.Em phi liền lên Q.Ông ** trực tiếp dân cũng loanh quanh với mấy lý lẽ rằng TP có chủ trương thông thoáng lòng lề đường nên phạt.Nếu vậy thì phải đặt biển cấm chứ-em bắt đầu lớn tiếng.Quản lý giao thông phải quản lý bằng hệ thống biển báo để người dân tuân thủ.Nếu các ông chứng minh bằng văn bản là địa phương cấm đậu xe ở đây thì tôi mới chịu.Ông này chạy qua CS GT tham vấn gì đó rồi quay về nói với em rằng anh cứ về làm việc với P,để P ra QĐ phạt rồi anh muốn khiếu nại thì gửi văn bản lên P hoặc chúng tôi(cấp Q),hoặc cả cấp TP,nếu ở P sai thì các anh ấy sẽ hoàn lại tiền phạt!Thế có chuối không!Em bực quá ,ra về tức anh ách.Theo các bác em phải làm gì?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Cuối cùng thì bác vẫn phải nắm cái lưỡi chứ kg là cái cán ! Khiếu nại ? Cũng có thể bác thắng kiện nhưng có đáng công bác bỏ ra hay khg . Lâu lâu có người chịu "quậy" như bác từ P lên tới Q cũng là 1 thắng lợi lớn cho nguời dân vốn lâu nay bị những người làm luật ( mà khg rõ luật) áp bức rồi

Hạng C
21/8/07
574
32.170
93
Em tán thành việc bác khiếu nại. Dù sự việc có thành công hay không thì bác cũng đang làm một việc tốt cho xã hội là yêu cầu cơ quan hành chính nhà nước làm việc đúng pháp luật. Nếu bác không làm cho ra lẽ và nhiều người khác cũng im lặng cho qua thì sẽ tạo tiền lệ cho các cơ quan nhà nước vi phạm pháp luật, mất đi công bằng xã hội.
Một lần nữa bỏ 1 phiếu tán thành bác.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thông cảm với bác hoàn toàn, khi con kiến gặp củ khoai sùng. Trước tiên bác nên quên đi thôi, không quên được thì đi học thiền một khóa xong về ứng xử như bác adco thôi. 4R cũng có bác bức xúc như thế rồi, theo em chuyện đỗ xe có gì đó chưa ổn:
- Quy định đỗ xe nơi có biển cấm, đỗ trên vạch sang đường, đỗ bên trái đường 1 chiếu hay đỗ trong phạm vi cỗng cơ quan hoặc che biển báo...thì sai.
- Đỗ nơi không có biển cấm đỗ: Có chỗ sai chỗ thì không, vì có nơi lại cho đỗ bên trái phần đường có dải phân cách cứng (Cần Thơ) hay đỗ dưới lòng đường có nơi lại không cho biểu leo lên lề phần người đi bộ (Qui Nhơn) Vậy là sao?
- Có phải chăng không cấm đỗ (Vì không có biển cấm đỗ hay khu vực không cấm) Nhưng không có biển chỉ dẫn cho phép đỗ (biển chữ P) Nếu trong trường hợp của bác mấy xxx P bảo thế là khó nhau thật, khó cãi: Vì không cấm nhưng không cho phép.

Hạng B2
30/7/07
104
2
0
www.otosaigon.com
Sao bạn không nhẹ nhàng hỏi mấy anh đó là "các bác ăn sáng uống cafe chưa"? các bác thích mấy lít để em tính. Hỏi thế bố bảo nó dám phạt. Cán bộ bây giờ biến chất nhiều lắm.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.231
113
đây
bác xem lại, nếu đường mỗi bên chỉ có 1 làn xe lưu thông thì sẽ không cho đậu xe đó, mặc dù không có biển cấm

nhưng mà tức cũng chả làm đc gì đâu, thôi đóng tiền rồi về mua 1 cuốn sách luật, lần sau các chú đến chìa sách ra bảo: luật đây, tôi vi phạm chỗ nào?

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60
Khổ nỗi đường rộng,em đỗ sát tường một nhà bán cafe mà ko có cửa nhìn ra đường,phần đường còn lại đủ cho xe tải 5T.Gần đó tuần trước mới cắm biển cấm đỗ phạm vi 200m-em nằm ngoài phạm vi,đường 2 chiều cho phép xe tải 1,5T,mật độ giao thông không cao-không phải trục chính.
 Cái vụ cafe cà pháo em miễn-không đáng!
 Còn cái vụ sách luật,sáng nay mấy bố ấy cả trên P và ở Q-có cả 1 bố trung tá-có giơ cho em cái cuốn NĐ 146,em bảo chỉ cho em cái nào là vi phạm,mấy bố ấy chỉ cái mục đã ghi trong BB,em bảo biết rồi,tôi hỏi là hỏi cái câu:"...trái quy định của pháp luật" là trái với cái gì?Các bố vòng vo mãi,cãi cùn rằng cứ đỗ là cản trở giao thông-là phạt!!
Mai em định lên P quậy tiếp!

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Chuyện này vẫn thường xảy ra mà bác, mất thời gian làm gì phí đi. Ở chỗ em ( Quảng ninh ) không có biển cấm đỗ cấm dừng thỉnh thoảng vẫn bị bắt nhưng chỉ bắt xe lạ thui, xe BMW, LEXUS... càng không bắt :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Kate nói:
Chuyện này vẫn thường xảy ra mà bác, mất thời gian làm gì phí đi. Ở chỗ em ( Quảng ninh ) không có biển cấm đỗ cấm dừng thỉnh thoảng vẫn bị bắt nhưng chỉ bắt xe lạ thui, xe BMW, LEXUS... càng không bắt :D

He he nghe lạ quá , nhưng khg biết đây có phải là đặc điểm riêng của các tỉnh phía B khg bác Kate ?!
Ngày xưa có lần em ra Thanh Hoá mà quên mang theo bằng lái 2b . Người nhà cứ nói khg sao đâu , thấy chạy spacy nó khg thổi đâu (ngày đó đa số là dream và astrea ). Em cứ théc méc hoài :D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Chia buồn với bác. Bác lên đến quận mà vẫn không giải quyết được thì đi đóng phạt luôn cho đỡ nhứt đầu bác ạ! Cãi nhau với mấy ông thầy cùn chỉ thêm tức.
Em đậu xe trước nhà, toàn đậu ngược chiều (để khỏi mất công quay xe) không thấy ai hỏi han gì cả dù xxx lượn ngang 1 ngày vài lượt:D.