Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Bùng phát nạn trộm cắp phụ tùng ôtô

Cần gì khắc khiếc cho mất công ... chịu khó tháo kính ra lấy cái bút dạ ký tên vào trong chỗ nào có thể thấy nghiêng nghiêng ...
Sau đó mà ra chợ ngó nghiêng thấy đúng đồ của mình thì kêu CA vô lập biên bản bắt bọn tiêu thụ đồ gian ... vài lần chắc cũng đỡ tệ nạn ... [&:]:mad::mad:

(nhưng nhớ mặc áo giáp bên trong cho chắc nhé ... coi chừng bị chúng lụi đó :mad:[&:]:mad:)

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Đã thấy thì kêu CA vô mới bắt nó giở ra, lúc ấy cho vàng đứa nào dám lụi bác . Vớ vẩn kéo cả đạo quân nhà OS đến lụi lại bọn nó ấy

Hạng B1
14/12/06
67
0
0

nó lụi đó bác ơi ,tốt nhất đừng dính vào ,ko có việc gì là qua mắt dc CA ,nhưng tệ nan trộm đồ vẫn hoành hành thì ...các bác tự suy nhé

Hạng C
11/7/06
741
9.626
93

E cũng đoán thế. Làm quái gì co cái kiểu bán đồ trộm cắp công khai như vậy.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

Em nói thật em chưa từng thấy cái loại ăn cắp nào trắng trợn hơn ăn cắp phụ tùng xe hơi hết. Cứ lâu lâu báo chí nói về điều này là em lại ứa gan. Phải chi xe hơi được phủ 1 lớp điện 60Volt khi tắt máy nhỉ, đố thằng nào dám động tới xe "ông" nhé. Cứ đậu xe ngoài ngỏ đi vào nhà ngủ, đi ra lấy xe thấy có 1 thằng nằm 1 đống thì cứ việc đá nó 1,2 cái rồi lái xe đi. Mơ vẫn là mơ, với cái bình xăng 48Lít thì xe cũng không còn để chạy huống chi là cái thằng nằm ở kế bên để đá. . .

Trích đoạn: hoangkha8487

Em nói thật em chưa từng thấy cái loại ăn cắp nào trắng trợn hơn ăn cắp phụ tùng xe hơi hết. Cứ lâu lâu báo chí nói về điều này là em lại ứa gan. Phải chi xe hơi được phủ 1 lớp điện 60Volt khi tắt máy nhỉ, đố thằng nào dám động tới xe "ông" nhé. Cứ đậu xe ngoài ngỏ đi vào nhà ngủ, đi ra lấy xe thấy có 1 thằng nằm 1 đống thì cứ việc đá nó 1,2 cái rồi lái xe đi. Mơ vẫn là mơ, với cái bình xăng 48Lít thì xe cũng không còn để chạy huống chi là cái thằng nằm ở kế bên để đá. . .
chẳng may trẻ con nó động vào thì lúc bác ra thấy người nhà đứa nhỏ biến cái xe yêu quý cua bác thành 1 đống sắt vụn luôn[&:]

hôm nay lên Hn có việc đi 3 thằng 1 xe thì 1 thằng vào còn 2 thằng cầm gậy với gạch đứng canh xe

léng phéng thèng nào lại gàn pheng lun:D

Last edited by a moderator:
Hạng D

Theo em chính sự chủ quan của anh em mình tạo điều kiện cho bọn ăn cắp nó có dịp hành nghề các bác nhỉ , đi đâu cứ phải tìm chỗ gửi đàng hoàng cho yên tâm , mong rằng đừng ai ủng hộ cho chúng nó nhé

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Cú ko chịu nổi, em vừa mới ba hoa lụi chết bọn nó trưa nay đã phải lọ mọ lên Đỗ Ngọc Du mua lại cái mắt phải Cì vịt . Cháu nó nằm chình ính trong cái tủ kính mới đau chứ , vẫn phải cười tươi như hoa mong nó giảm giá cho mua về nối lại . Khổ thân ông phó cơ quan em, làm vòng sắt BH rồi mà chúng nó vẫn cậy ra được mới thánh chứ, lại phải đi gò lại chỗ đó vì nó cậy bung cả vòng [&:]

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

Nhờ xxx nó chuộc lại cho các bác ạ!

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
53
Hanoi

Các bác phải luôn để mắt tới vợ 2 thôi. Nếu có chỗ gửi thì nên gửi, còn không thì đỗ xe chỗ dễ quan sát, lắp bộ chống trộm để nó kêu nếu ai đụng vào. Mình có của phải giữ thôi. Đà này chắc sẽ có cả ăn cắp xe hơi như ở Mỹ đấy các bác. phòng trộm hơn phải chữa các bác ơi.