Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
RE: Bùng phát nạn trộm cắp phụ tùng ôtô

Khốn khổ cái thân iem ! Cũng mới ba hoa ở đây vài hôm ... [&:] Tối qua bọn chó chết nó vặt mất cái tai bên phải !!! :mad::mad::mad:
Tiên sư cha tụi nó ... Cầu Trời cho xe cán tụi nó qùe tay qùe chân suốt đời luôn cho nó rộng đất !!!

Em đành nghiến răng mà vào mua hàng hãng ... Phải mua thêm cái BH mất cắp nữa thôi ... :mad::mad::mad:

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

Vợ 2 bác vừa bị vặn thêm 1 tai nữa à ??? Đúng là ...họa vô đơn chí ...Mua bảo hiểm mất cắp đi bác

Tập Lái
17/1/08
24
0
0

Dù có mua thì bảo hiểm cũng chỉ đền cho bác có một lần mỗi năm thôi! Đến lần mất cắp thứ hai thì....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Trích đoạn: tieunguyentu

Dù có mua thì bảo hiểm cũng chỉ đền cho bác có một lần mỗi năm thôi! Đến lần mất cắp thứ hai thì....

Hết lần thứ nhất thì ... iem làm cái sợi cáp cho lành . Xấu tý nhưng vẫn hơn là ... [&:][&:]:mad::mad::mad:

Tập Lái
17/1/08
24
0
0

thế thì bác làm luôn sợi cáp, khỏi mua bảo hiểm. Đàng nào chả thế?

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Xin chia buồn cùng bác! Mong bác bớt giận và hãy cùng nhau suy nghĩ tìm biện pháp giảm bớt tình trạng cắp vặt này như mọi người ý kiến. Theo em để giảm bớt tệ nạn này thật là đơn giản ! Chủ yếu lá các đơn vị chức năng quản lý Nhà nước có chịu hành động không thôi chứ người dân thì bó tay! Cụ thể là vấn đề quản lý người bán những món hàng cắp vặt như thế nào? Theo như Luật pháp quy định: Hàng hóa tham gia thị trường phải có nguồn gốc xuất xứ rỏ ràng có hóa đơn, chứng từ kèm theo tên đơn vị cung cấp, địa chỉ, số seri hàng hóa ...rất ư là chi tiết xem qua đến con chuột cũng không qua được tai mắt quần chúng! Ý quên, tai mắt QL thị trường mới đúng chứ!!! sic .Như vậy tất cả hàng hóa dù không có hóa đơn xuất xứ người nhập hàng cũng phải ghi lại số CMND, địa chỉ của người cung cấp (gánh cắp vặt ). Qua đó các bác dễ dàng nhìn thấy gốc của vấn đề: Nếu các cơ quan chức năng NN thực thi quyền hạn một cách triệt để thì bọn cắp vặt chỉ có nước ra Đảo mà sống bởi vì chúng thụp thò đi bán mà người mua bảo" Xin bác! cho em xem CMND tí" thì chúng chỉ có nước bỏ của chạy lấy người. Bên cạnh đó cán bộ QLTT tăng cường kiểm tra các chợ trời này hàng hóa nào không có xuất xứ, không ghi lại CMND người cung cấp thì hốt trọn ( có những phụ tùng bị mất lên đến 16 triệu chứ không ít), thế là xong quá đơn giản phải không các bác! Nhưng sự đời đâu có đơn giản thế! Quả là buồn các bác ạ! số là nhà ta bị "Dột từ Nóc" lương của cán bộ chức năng NN phần lớn là lĩnh ngoài CHỢ TRỜI!!! BUỒN! BUỐN !BUỐN. Em có người bạn là Thái Lan ghé VN chơi một hôm chỉ tay về phía chiếc TOY hỏi : Đường xá ở trung tâm SG cũng tốt mà sao xe nào củng khoang, móc, ràng rịt thêm nẹp, xích lủng lẳng vào các phụ tùng bên ngoài vậy? Sợ đường xấu bị bung, rớt à? Sẳn dịp vừa bị mất chiếc giò đạp xe FUTURE mới mua em chỉ ngay vào cái bảng treo gốc cây gần tiệm NET gần đó và dịch sang tiếng Anh " Có khóa cũng bị Mất"!
Vài ý chia buồn cùng các bác. Có bác nào là CB chức năng trên 4R này em xin lỗi nếu không phải lời.
Trích đoạn: haichien

Khốn khổ cái thân iem ! Cũng mới ba hoa ở đây vài hôm ... [&:] Tối qua bọn chó chết nó vặt mất cái tai bên phải !!! :mad::mad::mad:
Tiên sư cha tụi nó ... Cầu Trời cho xe cán tụi nó qùe tay qùe chân suốt đời luôn cho nó rộng đất !!!

Em đành nghiến răng mà vào mua hàng hãng ... Phải mua thêm cái BH mất cắp nữa thôi ... :mad::mad::mad:

Hạng B2
29/8/06
146
0
0

Theo ngu ý của em thì bắt đầu trên 4rum này, các thành viên tẩy chay hàng chợ trời. Em cũng đã từng bị vặt mất đồ, cú lắm, nhưng bụng bảo dạ quyết không chịu nối giáo cho giặc. Xông thẳng vào hãng mua. Tiền chênh coi như là mình đi làm từ thiện và ngu phí.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Hôm trước Tết âm lịch em cũng bị bóc mất 2 cái đèn xinhan bên sườn xe, gọi điện hỏi hãng có là em ra lắp luôn - giá tiền thì rẻ thôi nhưng tức nhất là mấy thằng ăn cắt lôi đèn ra rồi cắt sát dây làm em tưởng phải tháo cả 2 bên sườn xe ra rồi nối dây để cấp điện cho 2 cái đèn lắp lại, may mà loay hoay mãi rồi cũng nỗi lại được nhưng bực mình quá. Em nhất chí tấy chay hàng chợ trời để chúng nó bỏ cái nghề láo lếu ấy đi :mad::mad::mad: