Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Các bác đi xe Vios .

Hạng F
14/9/04
9.900
27.517
113
Q3
RE: To : Các bác đi xe Vios .

Xe mình thì lại bực mình cái pass sign, khi bật cốt chạy pass sign nó cóc thèm tắt tim cốt, có nghĩa là 2 tim cùng sáng khi pass sign, không được hịu wả lắm, độ lại được không các bác? ( Corolla), mình nghĩ zin nó không phải thế, pass sign khi đi cốt thì phải tắt cốt nháy fa chứ, tại vì xe second hand nên không rõ zin nó ntn?

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

KÌ nhỉ.....thông thường thì pha và cốt phải sáng riêng chứ[&:][&:] chả lẽ khi bật pha thì công suất tiêu hao của đèn phải tăng lên gấp đôi à[:'(][:'(]trường hợp này thường chỉ dùng khi nháy pha thì phải......để lâu không tốt chút nào cho đường dây và chóa,kính đèn

Hôm vừa rồi xe tớ gãy béng mất cái lẫy công tắc pha trong cụm đèn,chỗ gãy sát quá không hàn lại được nữa....... chú thợ con đòi nối cho cả pha và cốt sáng khi bật pha nhưng tớ kiên quyết không chịu:D thà là làm công tắc thêm ở ngoài đợi khi nào mua được cả bộ công tắc khác thì thay luôn chứ làm thế nó toi bộ đèn và chóa thì nguy.......[:eek:][:eek:] Cuối cùng gặp chú thợ cả chú ấy nối thêm độc có 1 cái rơ le thế quái nào ấy, chẳng cần sửa tiếp điểm công tắc gì mà vẫn xài được y chang như cũ,mất có 150k......................tớ phục tay nghề của chú ấy quá xá đi mất :):)

Tiệm điện ấy ở số 5 Bình Giã,Vũng Tàu các bác ạ

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: kaka

Còi Đức của bác là còi giả của Trung quốc! Loại này kêu to khủng hoản luôn! Bác xem kỹ xem, sẽ không thấy xuất xứ rõ ràng!

Em không rành lắm , nhưng bao bì ( hộp ) màu xanh , trên in nhãn NORDWERK - GERMANY , bên hông còi cũng in hiệu NORDWERK rất sắc nét , một còi có tần số là 410 mHz , cái còi lại 510 mHz .
60 BO - 12 V : BO là gì các Bác nhỉ ?
Cho em hỏi : trên nhãn có ghi "whithout relay" là gì ? có thể hiểu là "không cần rơle" hay "rơle ở ngòai" hai ý này hoàn toàn khác nhau về ý nghĩa , em không rành tiếng Anh lắm nhờ các Bác giải thích trong trường hợp này ! Cám ơn nhiều !

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

whithout relay : chịu:mad:

without relay: x cần relay:D, vì dòng bé[8D]

Last edited by a moderator:
atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: pigeon

whithout relay : chịu:mad:

without relay: x cần relay:D, vì dòng bé[8D]
Xin lỗi Bác , vì nhầm do lỗi đánh máy , vả lại em đã bảo tiếng anh của em rất kém rồi mà ;). Cám ơn Bác đã giải thích ! Nhân đây nhờ Bác giải thích rõ thêm v/v dùng hay không dùng rơle cho còi ? Tại sao ? Nguyên lý hoạt động của hai trường hợp trên ? Xin chân thành cám ơn !

VIP
10/8/04
55
2
0
53
Tp/HCM

Em đã giải quyết xong ,bằng cách thay cặp bi xenon sáng loà luôn :D:D:D

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Lắp quả bi xenon hết bao tiền hả bác XaLo... em cũng chạy vioS.. :(

VIP
10/8/04
55
2
0
53
Tp/HCM

Trích đoạn: lengkeng

Lắp quả bi xenon hết bao tiền hả bác XaLo... em cũng chạy vioS.. :(
Tổng thiệt hại là 6.5 T hàng của korea ,có pha và cốt .bảo hành 6 tháng .

Hạng B2
22/12/05
110
2
18
49
Hà Nội

Em đi Vios Limo, em tự chế kính điện. Ba cửa kia đều rất tốt, ngặt nỗi 1 cửa bị vỡ mất bánh răng con để truyền chuyển động quay đếm bánh răng rẻ quạt to lên kính. Bác nào biết kiếm ở đầu chỉ cho em với.
Em xin cảm ơn và hậu tạ!