Tập Lái
2/2/14
39
53
18
hôm nay em đi công việc kèm đưa các cụ đi chơi ạ, lúc vào công việc chút khoảng 30 phút em có để các cụ ở ngoài và bật điều hoà xe nổ máy ạ, sau đó em đi thì xe có bị chết máy mấy lần khi đi chậm, có lúc có báo đèn ác qui màu đỏ ạ, cuối cùng may vẫn lết được về đến nhà (em tưởng quả này phải gọi xe kéo thì toi
), các bác cho em hỏi là xe em bị làm sao ạ, có cần phải ra gara ngay không ạ, em đi ford focus 5d đời 2010 ạ, cám ơn các bác vào tư vấn ạ:)

Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Dời ạ...xe hết bình bác ơi...mà sao bác chạy về nhà được rồi mà vẫn báo bình nhỉ?

Hạng D
12/12/03
2.829
4.062
113
Vietnam
Mua sẵn bộ dây câu bình...có gì lần sau bị thì nhờ taxi hay ai đó câu bình đề nổ rùi về nhé bác.Nhưng e vẫn chưa hiểu tại sao bác đề nổ chạy về rồi mà vấn báo bình...có khi nào bình của bác sắp tèo hok?

Tập Lái
2/2/14
39
53
18
xe chết máy em đề lại rồi lại đi được ạ, lúc gần về nhà thì đường vắng em chạy nhanh nên lại không vấn đề gì nữa thế là sao hả các bác

Hạng D
18/3/11
1.068
109
63
Sài Gòn HCM
tuanlinh142005 nói:
xe chết máy em đề lại rồi lại đi được ạ, lúc gần về nhà thì đường vắng em chạy nhanh nên lại không vấn đề gì nữa thế là sao hả các bác

Tốc độ cao nên bình được sạc nhanh hơn đó Bác. Bác nên nổ máy để chừng 20', sau đó tắt rồi đề lại xem có bình thường ko? Nếu ko Bác mang vào hãng check cái bình nhe!

Hạng C
10/8/12
515
46
28
tuanlinh142005 nói:
hôm nay em đi công việc kèm đưa các cụ đi chơi ạ, lúc vào công việc chút khoảng 30 phút em có để các cụ ở ngoài và bật điều hoà xe nổ máy ạ, sau đó em đi thì xe có bị chết máy mấy lần khi đi chậm, có lúc có báo đèn ác qui màu đỏ ạ, cuối cùng may vẫn lết được về đến nhà (em tưởng quả này phải gọi xe kéo thì toi
), các bác cho em hỏi là xe em bị làm sao ạ, có cần phải ra gara ngay không ạ, em đi ford focus 5d đời 2010 ạ, cám ơn các bác vào tư vấn ạ:)
Dear Bác Chủ,
Với hiện tượng bác mô tả thì theo em không phải do ắc quy. Dự của em thì vấn đề trục trặc hiện thời của xe bác chủ có liên quan đến chế độ cầm chừng của xe. Bác cần mang xe vào hãng để test và xử lý cho bác.
Phân tích của em:
- Nếu em không lầm thì xe bác bị tắt máy khi bác buông chân ga và xe chạy chậm.
- Đèn báo ắc quy màu đỏ sáng lên có thể đi kèm theo đèn báo nhớt và đèn báo Engine. đèn sẽ xuất hiện kèm theo 1 trong 2 trường hợp: 1,xe tắt máy luôn 2,động cơ khi này bị rung mạnh.

Thanks,

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
PBrad Pitt nói:
Dear Bác Chủ,
Với hiện tượng bác mô tả thì theo em không phải do ắc quy. Dự của em thì vấn đề trục trặc hiện thời của xe bác chủ có liên quan đến chế độ cầm chừng của xe. Bác cần mang xe vào hãng để test và xử lý cho bác.
Phân tích của em:
- Nếu em không lầm thì xe bác bị tắt máy khi bác buông chân ga và xe chạy chậm.
- Đèn báo ắc quy màu đỏ sáng lên có thể đi kèm theo đèn báo nhớt và đèn báo Engine. đèn sẽ xuất hiện kèm theo 1 trong 2 trường hợp: 1,xe tắt máy luôn 2,động cơ khi này bị rung mạnh.

Thanks,
:D.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
PBrad Pitt nói:
baolamanhBRVT nói:
Cười cái giề???

Cười là vì xe em cũng có hiện tượng đó, nhưng từ bữa bác làm cho em đến nay chạy ngon choét! Hết bị gòi! Cảm ơn anh chàng đệp choai! :D (cười cái nữa)
Xe bác chủ để máy lạnh nổ máy thì bộ xạc bình vẫn hoạt động bình thường, điện vẫn nạp đủ. Vì còn đề máy để chạy về nhà được chứng tỏ bình điện chưa hư. Chỉ bị cái là chạy chậm thì vòng tua xuống thấp quá, làm xuất hiện tình trạng chết máy. Khi chết máy thì đèn bình, đèn Engine...sáng lên. Vì vậy đưa vào hãng kiểm tra là chắc cú. Nếu chưa kịp đưa vào hãng kiểm tra thì lúc chạy bác chủ nhớ chú ý vòng tua máy, đừng để xuống thấp quá thì sẽ không xuất hiện tình trạng trên. Chú ý vòng tua máy khi xuống dưới 1k thì có dao động nhiều không? Và hiện tượng như bác chủ nói chỉ rơi vào trường hợp vòng tua máy xuống quá thấp, dưới 4-500.
há há... em tài lanh chút

Hạng C
10/8/12
515
46
28
baolamanhBRVT nói:
PBrad Pitt nói:
baolamanhBRVT nói:
Cười cái giề???

Cười là vì xe em cũng có hiện tượng đó, nhưng từ bữa bác làm cho em đến nay chạy ngon choét! Hết bị gòi! Cảm ơn anh chàng đệp choai! :D (cười cái nữa)
Ô..chúc mừng bác. Hết rồi à??? hên thật... Thú thật là em có làm gì xe bác đâu mà nó hết toa, chắc nhờ tính tiền nên nó sợ đấy. haha.