LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
PBrad Pitt nói:
baolamanhBRVT nói:
PBrad Pitt nói:
baolamanhBRVT nói:
PBrad Pitt nói:
:D.
Cười cái giề???

Cười là vì xe em cũng có hiện tượng đó, nhưng từ bữa bác làm cho em đến nay chạy ngon choét! Hết bị gòi! Cảm ơn anh chàng đệp choai! :D (cười cái nữa)
Ô..chúc mừng bác. Hết rồi à??? hên thật... Thú thật là em có làm gì xe bác đâu mà nó hết toa, chắc nhờ tính tiền nên nó sợ đấy. haha.
Ói hết 3 lần vì cái câu đẹp chai, sao đó ngó lại Avatar...ói thêm 2 lần, e thắc mắc: sao sửa xe giỏi, nhiệt tình...mà...xấu thế nhỉ? Hú hú....

Hạng C
10/8/12
515
46
28
LK nói:
PBrad Pitt nói:
Ô..chúc mừng bác. Hết rồi à??? hên thật... Thú thật là em có làm gì xe bác đâu mà nó hết toa, chắc nhờ tính tiền nên nó sợ đấy. haha.
Ói hết 3 lần vì cái câu đẹp chai, sao đó ngó lại Avatar...ói thêm 2 lần, e thắc mắc: sao sửa xe giỏi, nhiệt tình...mà...xấu thế nhỉ? Hú hú....
@ Bác LK: Để avatar vậy đến khi gặp mình ngoài đời sẽ thấy mình...đẹp trai...:D:D

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
Bình thường thôi ,do bình ắc quy hao dung lượng hơn mức bình thường nên ảnh hưởng đến hoạt động bình thường của động cơ ,chẳng hỏng gì đâu ,chạy chơi trên đường trường cỡ 30 km là lại bình thường ngay ,chớ có chạy trong phố , thời gian dừng nhiều hơn chạy bệnh lại nặng thêm .

Hạng C
30/6/11
764
65
28
52
uoat_LX nói:
Bình thường thôi ,do bình ắc quy hao dung lượng hơn mức bình thường nên ảnh hưởng đến hoạt động bình thường của động cơ ,chẳng hỏng gì đâu ,chạy chơi trên đường trường cỡ 30 km là lại bình thường ngay ,chớ có chạy trong phố , thời gian dừng nhiều hơn chạy bệnh lại nặng thêm .
Ủa, xe chạy bằng động cơ xăng mừ

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
uoat_LX nói:
Ủa! cái này em không hiểu bác ơi! bác tư vấn cho em cái?
Xe đậu tại chổ, nổ máy, bật máy lạnh thì hao dung lượng bình acquy hơn chạy hả bác? vậy là máy lạnh chạy bằng acquy? (vậy nó mới hao dung lượng). Nổ máy tại chỗ mở máy lạnh (máy lạnh chạy bằng acquy) nên nó xạc không đủ vì vậy bình acquy hao dung lượng?
Nói như bác là máy lạnh chạy bằng acquy? hay là xe chạy mới xài xăng, còn nổ máy tại chỗ là xài acquy?

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
uoat_LX nói:
Xe e hay đậu giữa trưa nắng suốt hơn 1h đồng hồ mở máy lạnh, mở DVD xem, xe e còn gắn tới 2 cái Ampli.... Mà e đi thành phố ko, có sao đâu bác?

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
LK nói:
uoat_LX nói:
Xe e hay đậu giữa trưa nắng suốt hơn 1h đồng hồ mở máy lạnh, mở DVD xem, xe e còn gắn tới 2 cái Ampli.... Mà e đi thành phố ko, có sao đâu bác?
Bác đúng đại gia. Ngồi trong xe 1 giờ, giữa trưa, xem dvd, nghe nhạc. Hic

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
baolamanhBRVT nói:
uoat_LX nói:
Ủa! cái này em không hiểu bác ơi! bác tư vấn cho em cái?
Xe đậu tại chổ, nổ máy, bật máy lạnh thì hao dung lượng bình acquy hơn chạy hả bác? vậy là máy lạnh chạy bằng acquy? (vậy nó mới hao dung lượng). Nổ máy tại chỗ mở máy lạnh (máy lạnh chạy bằng acquy) nên nó xạc không đủ vì vậy bình acquy hao dung lượng?
Nói như bác là máy lạnh chạy bằng acquy? hay là xe chạy mới xài xăng, còn nổ máy tại chỗ là xài acquy?
bác uoat_LX nói có ý đúng đó ạ.
Vấn đề nằm ở chỗ xe bác chủ đậu bên ngoài trong tình trạng xe khởi động, nhưng hầu hết các thiết bị điện đều mở ( máy lạnh, âm thanh,có khi cả đèn cứu nguy cũng nên ) trong thời gian 30p. Vì vậy bộ phận sạc của xe chỉ sạc ở mức cầm chừng, thậm chí bình còn phải cung cấp ngược lại cho một số thiết bị điện trên,do đó gây lên hiện tượng bình bị yếu ( binh theo xe của Focus chỉ có 43Ah ).
Khi bác chủ chạy, động cơ báo bình yếu bình là đúng, nhưng do bác chạy nhanh và có kéo ga thì lúc này bộ phận sạc sẽ nạp ngược lại bình nhiều hơn, đèn bào vì thế mà tắt.