Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
14/4/12
89
1
8
chào các bác , số là bên cty em có thuê một căn nhà trong hẻm xh làm văn phòng dt 4x16 , 1t 2l , st nói chung là rất ok nhưng mà khổ nổi nó nằm trúng ngay ngã 3 hẻm đâm thẳng vào nhà luôn , em ko biết các tiền bối có cao kiến gì khắc phục ko ạ ( đừng có xây hay đập phá nhìu đc rùi ) em là em non về ba cái bố trí với lị phong thủy lắm ợ cảm ơn các tb

Last edited by a moderator:
Re:các bác cho em hỏi cách bố trí phòng khách khi nhà bị dính ngã 3 ạ ( gấp lắm ạ )

Để khắc phục bác có thể dùng gương Bát Quái treo trước cửa, hoặc xây tường cao làm bình phong để chắn hung khí. Ngoài ra để hoá giải hung khí có thể dùng đôi con nghê, tượng Quan Công, tượng Phật Bà để trấn ở cửa.

Hạng B1
14/4/12
89
1
8
Re:các bác cho em hỏi cách bố trí phòng khách khi nhà bị dính ngã 3 ạ ( gấp lắm ạ )

ảm ơn bác . với lị dùng gương bác quái thì ok còn cái khoảng xây tường cao em nghỉ hơi bị khó , bác có hình mẩu nào ko ạ cho em nghía tí ạ

Hạng D
5/5/07
1.358
15.193
113

Nếu ngõ nhỏ nhà lớn thì đỡ, còn không khắc phục kiểu nào nó vẫn xấu. Kể cả có đất rộng xây non bộ trấn trước cửa để luồng hung khí rẽ sang 2 bên bác ạ.
Điển hình nhà đâm ngõ là dinh Độc Lập bị đường Lê Duẩn đâm vào, mặc dù đã có đài phun nước lớn trấn trước cửa nhưng những chủ nhân của nó vẫn có số phận không tốt

Chi Hội Trưởng P.O.C

Bỏ qua phong thủy thì để cho an toàn thì nên làm mấy cột sắt để chặn xe lủi vào , may mà trong hẻm , chứ mặt tiền thì phải làm luôn cột bê tông :)

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113

Để cặp chó đá trước cổng, đơn giản nhất.

Hạng B1
1/4/12
53
391
53
0908.419.102
maunhadep.net

nếu mà cái hẻm trước cty bác mà nó vô cung Sinh khí của bác chủ cty thì quá tốt rồi còn gì -> bác bỏ bớt cái tầng trệt làm reception và để xe cho kín đáo. còn ngược lại nó vô cung xấu rồi thì bác lấy cái gì chắn cũng không ăn thua.
bác thấy cái coopmart cống quỳnh không? khách đông pà cố...

Hạng B1
14/4/12
89
1
8

dạ thank mấy bác ạ em tính mấy hôm nửa ra thành thái mua hòn non bộ nhỏ về đặt , góc và gắn gương bác quái ạ , với các bác có thể cho em xin đc bán hòn non bộ nào loại nhỏ duy chuyển đc giá mềm ko ạ , thanks

Hạng D
22/2/07
1.412
43
48
vietuc.info

Bác đặt cái bảng >--$$$--> ý nghĩa là tiền vô thẳng cửa :D. Mình nghĩ xấu nó xấu, nghĩ tốt nó tốt. Linh tại ngã, bất linh tại ngã mà. Nếu bác nào có dịp qua 180 Nguyễn Văn Luông Q6 xem cái công ty của bác Bảy, Tân Viễn Đông nhá. Đối diện ngã 3, nhưng xiền vô như nước.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113

Hiện bác chủ đã bị band nick, chắc tối qua bức xúc bên CNL.

Status
Không mở trả lời sau này.