Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
15/6/09
79
466
73
Re:các bác cho em hỏi cách bố trí phòng khách khi nhà bị dính ngã 3 ạ ( gấp lắm ạ )

Em không biết về phong thủy, nhưng em nghĩ dinh Độc Lập không thể mắc 1 lổi sơ đẳng như vậy được có thể là nhà quan thì cách bố trí phong thủy khác nhà dân vậy?

hiep luc nói:
Nếu ngõ nhỏ nhà lớn thì đỡ, còn không khắc phục kiểu nào nó vẫn xấu. Kể cả có đất rộng xây non bộ trấn trước cửa để luồng hung khí rẽ sang 2 bên bác ạ.
Điển hình nhà đâm ngõ là dinh Độc Lập bị đường Lê Duẩn đâm vào, mặc dù đã có đài phun nước lớn trấn trước cửa nhưng những chủ nhân của nó vẫn có số phận không tốt

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Re:các bác cho em hỏi cách bố trí phòng khách khi nhà bị dính ngã 3 ạ ( gấp lắm ạ )

cu_ken nói:
Em không biết về phong thủy, nhưng em nghĩ dinh Độc Lập không thể mắc 1 lổi sơ đẳng như vậy được có thể là nhà quan thì cách bố trí phong thủy khác nhà dân vậy?

hiep luc nói:
Nếu ngõ nhỏ nhà lớn thì đỡ, còn không khắc phục kiểu nào nó vẫn xấu. Kể cả có đất rộng xây non bộ trấn trước cửa để luồng hung khí rẽ sang 2 bên bác ạ.
Điển hình nhà đâm ngõ là dinh Độc Lập bị đường Lê Duẩn đâm vào, mặc dù đã có đài phun nước lớn trấn trước cửa nhưng những chủ nhân của nó vẫn có số phận không tốt
@hiep luc: Bác phân tích về Phung Sùi thế này thì vỡ mật thật, nếu vậy thì cái UBND Tp.HCM đang nằm ngay ngã 3, đường Nguyễn Huệ đâm thẳng vào thì sao chả thấy...bị gì hết á ?

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113

binharch nói:
hiep luc nói:
hiep luc: Bác phân tích về Phung Sùi thế này thì vỡ mật thật, nếu vậy thì cái UBND Tp.HCM đang nằm ngay ngã 3, đường Nguyễn Huệ đâm thẳng vào thì sao chả thấy...bị gì hết á ?
em thấy vị trí này có nguyên cái công viên to đùng chắn lại, rồi thêm bức tượng to to hứng gió nữa chứ ... he he ...

Tập Lái
4/5/11
6
1
0
58

Đường Lê Duẩn là 1 quảng trường, là nơi người ta tụ tập để diễu hành, kỷ niệm, các hoạt động công cộng.... Trong quy hoạch thiết kế như thế rất nhiều, thậm chí phải gọi kinh điển. Các bác cứ nhìn bản đồ Rome và các thành phố Âu, Mỹ thì thấy (các thành phố khác em chưa xem, nhưng chắc chắn cũng rất nhiều) Vô số công trình công cộng khắp nơi trên thế giới từ Nhà thờ, sân vận động, nhà hát, nhà quốc hội, cung điện đẹp nhất thế giới được thiết kế như thế: Nhà thờ St Peter, đấu trường Colesseum, SVD PalaTiziano... Nhà hát lớn Hà Nội cũng thế thôi

*Còn nếu là nhà dân ở vị trí như thế thì sẽ gặp những bất lợi như đèn xe chiếu thẳng vào nhà, dễ bị xe đâm vào gây tai nạn, người khác nhìn trực tiếp vào nhà.... Nhưng cũng có những thuận lợi như thông thoáng, ánh sáng tốt, có góc nhìn đẹp từ trong nhà, dễ thu hút ngừoi khác thuận lợi cho kinh doanh, quảng cáo...

Status
Không mở trả lời sau này.