Hạng B1
26/7/09
55
3
8
HCMC
Theo em biết thì thiết kế đó do chuẩn an toàn của xe Đức rất cao nên khi thắng xe phải dừng hẳn nó mới chịu. Không êm ái như xe Nhật hoặc các loại khác. Lúc trước em chạy Civic thắng êm ru, giờ qua BMW thời gian đầu hơi khó chịu nhưng giờ thì quen đến ghiền luôn rồi :)

Tập Lái
7/1/13
11
0
0
Cảm ơn các bác. Chắc tại em mới nhảy lên Bim nên hơi gà.
Nếu các bác nói vậy thì để chạy thử một thời gian nữa xem sao. Mà sao đợt em chạy thử con 328i ở showroom thì không bị tình trạng đấy nhỉ, có thể con đó chạy nhiều rồi

Hạng B2
8/3/12
141
5
18
Cái này do chân thắng bác chưa quen nên thế! Mình cũng có ông cậu lái Ford Fiesta quen rồi lên lái con f30 của mình thắng giật tưng cả người, lần nào cũng vậy. Chân phanh của BMW ko sâu như những xe khác nhưng vô cùng nhậy. Theo em khi dừng xe, hãm tốc độ đến lúc gần dừng hẳn thì nhả chân phan nhẹ nhẹ ra rồi đạp nhẹ lại thì xe sẽ dừng êm ái hơn là bác đạp 1 phát 1 từ lúc giảm tốc độ đến lúc dừng hẵn

Hạng C
1/4/11
693
4
18
58
jacklandis_bmw nói:
Cái này do chân thắng bác chưa quen nên thế! Mình cũng có ông cậu lái Ford Fiesta quen rồi lên lái con f30 của mình thắng giật tưng cả người, lần nào cũng vậy. Chân phanh của BMW ko sâu như những xe khác nhưng vô cùng nhậy. Theo em khi dừng xe, hãm tốc độ đến lúc gần dừng hẳn thì nhả chân phan nhẹ nhẹ ra rồi đạp nhẹ lại thì xe sẽ dừng êm ái hơn là bác đạp 1 phát 1 từ lúc giảm tốc độ đến lúc dừng hẵn
Thắng đúng cách là giống bác mô tả,chỉ trừ khi thắng gấp tình huống khẩn cấp mới đạp một phát, khi này ABS sẽ chống bó cứng phanh.

Tập Lái
7/1/13
11
0
0
Tuyệt vời, cảm ơn các bác. Để em thử phanh kiểu nhấp nhả xem thế nào.:)

Tập Lái
7/1/13
11
0
0
Các bác ơi [:O]
Bên ô phở lại có cụ phán là xe em như vậy chắc chán bị lỗi. Em hoang mang quá. Bác nào kinh nghiệm vào giúp em với

Hạng C
1/4/11
693
4
18
58
Vậy tốt nhất bác cafe offline với anh em bimmer và mượn xe các bác khác chạy thử để so sánh với xe mình để biết lỗi hay bình thường nó vậy.

Tập Lái
27/2/11
36
9
6
52
Thang xe bmw cai nao cung bi nhu vay het, truoc e di 523 cung bi nen vo hang ktra nguoi ta noi ko sao. Den khi e doi x3 cung bi luon... Xe cu hay moi j cung dau co tinh trang nhu vay, chay riet rui wen thoi pac!