Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Suốt mấy ngày Tết các chú Hugo rình rập ngay chân cầu Calmette để bắt các xe chạy về phía hầm Thủ Thiêm, với lý do là "chạy thẳng trên lane rẽ trái". Bắt quá trời xe luôn, ngày nào em đi qua cũng gặp hàng đống xe bị thổi.

Chỗ này biển báo 411 phân làn cắm ngay tại chân cầu Calmette chỗ nhánh rẽ lên cầu sang Đoàn Văn Bơ, và đoạn này có chút xíu (vài chục m) là tới lối rẽ trái Ký Con. Nên hầu hết các xe đều dính lỗi "đi thẳng trên lane rẽ trái" do đang chạy đều tốc độ 60kmh không kịp sang lane.

Bản thân em bị thổi hôm chiều 30 Tết, sau khi trình bày đàng hoàng từ tốn vì mình biết biển và luật, xi nhan chuyển lane khi vẫn còn vạch rời, không vi phạm gì hết, thì chú Hugo trẻ tuổi nói nhẹ nhàng vui vẻ: thôi hôm nay Tết, coi như anh lì xì anh em công tác vất vả, và em OK, bảo bà cả xuất 100K mừng tuổi. Nhưng các xe khác thì có lẽ dính nặng hơn em.

Các bác cảnh giác nhé...

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Mình không có sai bác ơi, họ y/c lì xì thì mình gửi 100K là OK rồi, không nhiều cũng không quá ít. Chỉ tội các bác tài khác nhìn mặt mũi khổ sở lém, chắc không dám "cãi"...

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
cãi với xxx phải cần nghệ thuật nữa thì mới vui vẻ được,chứ nếu hong thì....ăn bb như chơi...may mắn mình lúc nào cũng vui vẻ với xx ngay từ lúc bước xuống xe....nên mọi chuyện êm ru....hihi...thanks bác cảnh báo nghen...mình lưu thông đoạn đường này đều xài lane giữa cho chắc ăn....hihi...

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Newbie_SG nói:
Suốt mấy ngày Tết các chú Hugo rình rập ngay chân cầu Calmette để bắt các xe chạy về phía hầm Thủ Thiêm, với lý do là "chạy thẳng trên lane rẽ trái". Bắt quá trời xe luôn, ngày nào em đi qua cũng gặp hàng đống xe bị thổi.

<span style=""color: #ff0000;"">Chỗ này biển báo 411 phân làn cắm ngay tại chân cầu Calmette chỗ nhánh rẽ lên cầu sang Đoàn Văn Bơ</span>, và đoạn này có chút xíu (vài chục m) là tới lối rẽ trái Ký Con. Nên hầu hết các xe đều dính lỗi "đi thẳng trên lane rẽ trái" do đang chạy đều tốc độ 60kmh không kịp sang lane.

Bản thân em bị thổi hôm chiều 30 Tết, sau khi trình bày đàng hoàng từ tốn vì mình biết biển và luật, xi nhan chuyển lane khi vẫn còn vạch rời, không vi phạm gì hết, thì chú Hugo trẻ tuổi nói nhẹ nhàng vui vẻ: thôi hôm nay Tết, coi như anh lì xì anh em công tác vất vả, và em OK, bảo bà cả xuất 100K mừng tuổi. Nhưng các xe khác thì có lẽ dính nặng hơn em.

Các bác cảnh giác nhé...

Cám ơn bác Newbie_SG đã cảnh báo đến với anh em, như vậy là biển báo 411 phân làn này mới được gắn chứ lúc trước em không thấy có...?

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Biển này có từ lâu rồi, nhiều bác chạy không chịu để ý biển báo, khi thoát khỏi ngã ba và đặc biệt thoát xxx là vượt lên ép các xe khác ở lane giữa đang chuyển qua lane ngoài. Kinh nghiệm chạy trên đg này nếu đi thẳng cứ lane giữa mà chạy.

Hạng D
9/5/09
3.410
16.362
113
Em vẫn chưa hình dung được. Có bác nào co em cái bản đò cho dễ minh hoạ hơn tí k ah.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Chú xxx trẻ tuổi cũng lịch sự ghê bác ha, muốn được lì xì, dù lớn hay nhỏ cũng dễ thương hết!:D

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Richievn nói:
Em vẫn chưa hình dung được. Có bác nào co em cái bản đò cho dễ minh hoạ hơn tí k ah.

Bản đồ chỗ này là đây ạ:

Hạng B2
3/1/08
315
834
93
www.kiennghiep.com
Bác Newbie_SG bản lĩnh quá! khâm phục!
Em thường đi ĐL VVK, nên chia sẻ chút kinh nghiệm:
- Hướng Q8 về Q1, nắp cống rất nhiều, đi lane giữa để giảm sốc. Đặc biệt đoạn gầm cầu chữ Y;
- Trong t.hợp xe máy đông, chấp nhận sốc nắp cống, mốc chuyển lane hợp lý là khi gặp 1 thanh chắn ngang đầu, đoạn này cách chân cầu Muối #200m, đường rất rộng, kg ngại cọ quẹt xe máy.
- Chuyen tu lane giua ra lane ngoai, cung lay moc nay luon