Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
congduale nói:
Cám ơn bác Newbie_SG đã cảnh báo đến với anh em, như vậy là biển báo 411 phân làn này mới được gắn chứ lúc trước em không thấy có...?

Cảm ơn hình minh hoạ của bác. Hiện nay biển phân làn 411 cắm ngay sau cái biển "bắt buộc rẽ trái" áp dụng đối với xe máy trong hình trên.

Nó ác một cái là khúc đường ngay trước chỗ này có 1 biển khác chỉ dẫn 1 lane lên cầu Calmette để sang Q4, các xe 2B đi thẳng sẽ tấp vào lane trái nên ép các xe 4B vào phía trái luôn, do đó nếu không để ý chút là mình nằm ngay trên lane rẽ trái Ký Con và bị phạt.

Hạng D
28/5/09
1.001
1.570
113
Chỗ này xxx canh bắt từ trước Tết quá trời người luôn. Xxx chỉ cần ra đây đứng là đạt chỉ tiêu ngay

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Newbie_SG nói:
Suốt mấy ngày Tết các chú Hugo rình rập ngay chân cầu Calmette để bắt các xe chạy về phía hầm Thủ Thiêm, với lý do là "chạy thẳng trên lane rẽ trái". Bắt quá trời xe luôn, ngày nào em đi qua cũng gặp hàng đống xe bị thổi.

Chỗ này biển báo 411 phân làn cắm ngay tại chân cầu Calmette chỗ nhánh rẽ lên cầu sang Đoàn Văn Bơ, và đoạn này có chút xíu (vài chục m) là tới lối rẽ trái Ký Con. Nên hầu hết các xe đều dính lỗi "đi thẳng trên lane rẽ trái" do đang chạy đều tốc độ 60kmh không kịp sang lane.

Bản thân em bị thổi hôm chiều 30 Tết, sau khi trình bày đàng hoàng từ tốn vì mình biết biển và luật, xi nhan chuyển lane khi vẫn còn vạch rời, không vi phạm gì hết, thì chú Hugo trẻ tuổi nói nhẹ nhàng vui vẻ: thôi hôm nay Tết, coi như anh lì xì anh em công tác vất vả, và em OK, bảo bà cả xuất 100K mừng tuổi. Nhưng các xe khác thì có lẽ dính nặng hơn em.

Các bác cảnh giác nhé...
Em thì thà để dành tiền cho người nghèo chứ kg cho bọn cướp đường và xin đểu, bác kg phạm luật mà nó còn muốn làm tiền như vậy thì mấy người đi sai lane nó sẽ lấy bao nhiêu. Kg nên lì xì bác ạ.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Hong hướng dẫn gì hết suốt ngày canh me kiếm bb hay lì xì phí hong....làm nghề này...hong biết sẽ ra sao.....

Tập Lái
29/1/12
1
0
0
tuc lam may ba'c,no' bat vo hu` em phat 1t2 giu~ bang lai 30 ngay` thi la.i luat,em nan ni lam nó moi giam co`n 800k,kêu ki' ten vo cai' to` gia^'y cu~ rích,ko thèm dua cho em 1 to` giay bien ba?n na`o luon...........mo'i co Thuong Si ma` ăn thay ghe luon.......tha` la xin chu' an kieu do'....hom do' em cho? Sư cô tren chua` di Tu.ng da'm ma ma` no co`n an tien cu?a Tam Ba?o........thiet la` vo luong tam,mat nhan ca'ch cua chien si~ cong an qua'...............

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
E nhớ gần ngã tư có mũi tên ở mỗi lane mà, e đi khúc này hay nhìn mũi tên dưới đg lắm.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Newbie_SG nói:
Suốt mấy ngày Tết các chú Hugo rình rập ngay chân cầu Calmette để bắt các xe chạy về phía hầm Thủ Thiêm, với lý do là "chạy thẳng trên lane rẽ trái". Bắt quá trời xe luôn, ngày nào em đi qua cũng gặp hàng đống xe bị thổi.

<span style=""color: #ff0000;"">Chỗ này biển báo 411 phân làn cắm ngay tại chân cầu Calmette chỗ nhánh rẽ lên cầu sang Đoàn Văn Bơ, </span>và đoạn này có chút xíu (vài chục m) là tới lối rẽ trái Ký Con. Nên hầu hết các xe đều dính lỗi "đi thẳng trên lane rẽ trái" do đang chạy đều tốc độ 60kmh không kịp sang lane.

Bản thân em bị thổi hôm chiều 30 Tết, sau khi trình bày đàng hoàng từ tốn vì mình biết biển và luật, xi nhan chuyển lane khi vẫn còn vạch rời, không vi phạm gì hết, thì chú Hugo trẻ tuổi nói nhẹ nhàng vui vẻ: thôi hôm nay Tết, coi như anh lì xì anh em công tác vất vả, và em OK, bảo bà cả xuất 100K mừng tuổi. Nhưng các xe khác thì có lẽ dính nặng hơn em.

Các bác cảnh giác nhé...

Em xin được cập nhật lại hình ảnh biển báo "411 phân làn" đúng theo bác Newbie_SG mô tả:

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
hyoree nói:
E nhớ gần ngã tư có mũi tên ở mỗi lane mà, e đi khúc này hay nhìn mũi tên dưới đg lắm.

Đúng là dưới làn đường có vẽ mũi tên chỉ hướng đi rất rõ ràng bác ạ: