Hạng B2
19/9/11
253
2
0
đọc xong bài của Bác muốn chửi bọn khốn XXX này...nhưng vẫn còn Tết, tránh chửi rủa vậy!

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
congduale nói:
Em nhờ <span style=""color: #ff0000;"">bác G9</span> vào cho ý kiến và hướng dẫn giúp anh em: Từ Đại lộ Đông Tây muốn rẽ trái vào đường Kí Con phải đi như thế nào cho đúng luật ạ? Cám ơn bác.

Cũng dễ thôi mà bác, bám lane bên trái nhất (theo biển 411 và mũi tên 118 trên mặt đường), tuân thủ tín hiệu đèn rẽ trái.

Khi dừng chờ đèn thì phải dừng trước vạch trắng liền.

Chỗ này khó là đi thẳng: phải tránh lane lên cầu sang Q4 và tránh lane rẽ trái vào Ký Con là OK

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Newbie_SG nói:
congduale nói:
Em nhờ <span style=""color: #ff0000;"">bác G9</span> vào cho ý kiến và hướng dẫn giúp anh em: Từ Đại lộ Đông Tây muốn rẽ trái vào đường Kí Con phải đi như thế nào cho đúng luật ạ? Cám ơn bác.

Cũng dễ thôi mà bác, bám lane bên trái nhất (theo biển 411 và mũi tên 118 trên mặt đường), tuân thủ tín hiệu đèn rẽ trái.

Khi dừng chờ đèn thì phải dừng trước vạch trắng liền.

Chỗ này khó là đi thẳng: phải tránh lane lên cầu sang Q4 và tránh lane rẽ trái vào Ký Con là OK

@Bác Newbie_SG.
Em xin trích dẫn lại bài phía bên trên: <span style=""color: #ff0000;"">Ý em muốn hỏi là...?</span>

"@Bác pyben: Em đang có suy nghĩ như bác. Từ Đại lộ Đông Tây rẽ trái vào Kí Con: Rẽ như thế nào cho đúng đây ạ: <span style=""color: #ff0000;"">Cán ngang vạch liền như chiếc xe tải trong hình? Hay qua khỏi vạch liền mới rẽ? </span>
Không chừng vài bữa nữa xxx chuyển hướng đứng chốt trên Đại lộ Đông Tây vào Kí Con cũng nên?
Em mời mấy bác am hiểu về luật GTĐB vào cho ít ý kiến giúp anh em với ạ. "

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Cán vạch liền như xe tải trong lúc đèn rẽ trái đang xanh là đúng luật bác ơi. Vạch đó là vạch stop để chỉ vị trí dừng xe thôi mà.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
Gặp XXX cũng như những người đang làm nhiệm vụ , chưa biết họ sẽ bắt vì lỗi gì nhưng theo em câu chào xã giao đầu tiên nên có .
có khi họ chỉ nhắc nhở cho dù lỗi có thể bị phạt vì người tham gia giao thông phạm luật giao thông.
em khẳng định luật pháp chưa hoàn thiện nhưng các bác đã học khi thi lấy bằng lái (có sai mới phải sửa hằng năm) nhưng người thực thi pháp luật thì chỉ trông chờ vào người dân sai để làm tiền.
mỗi khi em bị bắt em đều hỏi " em bị lỗi gì vậy anh?" nếu thực tình bị lỗi thì em xin bỏ qua và rất nhiều lần được bỏ qua (chỉ trừ việc bắn tốc độ là không xin được mặc dù có trình bày là không nhìn thấy biển hạn chế tốc độ). còn nếu em không bị lỗi thì em cãi đến cùng và cũng hầu như không ăn tiền được của em .