Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
Em mới hay ở Hà nội có 2 điểm thử nghiệm bán xăng pha cồn là hai cây xăng 27 Thái Thịnh và 148 Hoàng Quốc Việt (Hà Nội). Nghe nói dùng loại xăng này tiết kiệm được money, giảm ô nhiễm môi trường... Nhưng chưa dám xài thử, chỉ sợ ảnh hưởng máy móc. Thông tin về xăng pha cồnở đây. Bác nào muốn tìm hiểu kỹ hơn vào đó nha.

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: Các bác dùng thử "xăng pha cồn" chưa

rẻ hơn có 500 thì thử làm gì cho mệt bác khi mà VAMA còn kiến nghị nghi ngờ chất lượng ...

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Nghe vụ này sao giống vụ Ốc Bưu Vàng năm xưa.....các tiến sĩ giấy nhà mình ngâm cứu toàn món độc! Như các bác đã biết cồn tinh luyện 100% vẩn còn nước dù tỉ lệ rất nhỏ vậy máy móc làm sao chịu được trong thời gian dài! Mà giá thành thì rẻ hơn 500 đ/lít có bác nào dám làm chuột bạch coi chơi không? Về nghiên cứu các loại năng lượng dùng cho oto xe máy để giảm ô nhiểm môi trường thì em xin thưa các nước tiên tiến trên TG đã tốn biết bao nhiêu tiền của, thời gian để nghiên cứu tìm tòi và đến nay về cơ bản vẩn chưa thay đổi được. Em nghĩ công trình nghiên cứu loại nhiên liệu Xăng + Cồn này lẽ ra nó chết từ trong trứng nước chứ ai ngờ hôm nay lại lù lù xuất hiện.

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/7/07
862
17
0

nói chung taxi thì cứ đổ vô tư vì ko phải xe của mình:D, rẻ đồng nào hay đồng đó. Còn xe nhà thì ... hãy đợi đấy:D

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

nếu vụ xăng pha cồn này hiểu quả thì không phải chờ đến mấy Tiến Sĩ VN mình nghiên cứu đâu:D

Hạng B2
21/3/07
167
1
16

Bác Dragonman phân tích thấy chí lý..:D.:D

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

ở nước ngoài e chưa nge nói xài loại xăng này...chứ hiện giờ ở VN thì e k dám đâu...

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Nguyên liệu dùng cho loại này nhập từ Braxin. Ho là chuyên gia về nhiên liệu sinh học đấy. Máy bay của họ cũng dùng loại nhiên liệu dạng này.

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

thôi em không dám làm chuột bạch đâu. em sợ mấy công trình nghiên cứu khoa học của các nhà khoa học việt nam lắm .

Hạng B2
28/1/06
158
1
18
Đà Nẵng

Em thì chả thấy ông sản xuất xe nào ý kiến cả.

Taxi, xe khách ... họ chạy kinh doanh, lợi đồng nào tốt đồng ấy, nên họ sẽ dùng nhiều. Anh em ta, chủ yêu là xe nhà, nên chắc chắn chẳng bác nào đem vợ 2 của mình ra làm chuột bạch cả, hơn nữa rẻ được 500vnd thì không đáng để thử.

Cơ quan quản lí nhà nước và các tiến sĩ giấy nhà mình lâu nay làm ăn "uy tín" quá, nên nhân dân bây giờ chẳng ai tin. chỉ có hãng xe mà bảo dùng được thì em mới dám dùng.