Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té
RE: Các bác dùng thử "xăng pha cồn" chưa

Trích đoạn: mienhinh

Cũng giống ngày xưa đói ăn cơm độn củ mì thôi bác ơi, ít củ mì thì chịu được, nhiều thì ...toi :D. Còn có đk, cứ 100% cơm mà ăn, khỏe hơn là chắc .
Bác ví von hay lắm. Vợ 2 mình cưng như trứng, hứng như hứng hoa, ai lại cho ăn độn chứ :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Sẽ: Tiến hành kiểm tra> Vi phạm xử lý> Phê bình nghiêm khắc > Bài học kinh nghiệm: Việc gì cũng phải có trình tự các bác ạ.

Hạng B1
28/3/08
93
0
0

em cũng ko dám tinh vào mấy ông kỹ sư của nước mình, toàn là lý thuyết. Nói thiệt , mộ lần ra đổ xăng A95 còn ko biết mấy ổng có pha hay ko nói chi là xăng pha cồn, vật giá thay đổi --> lòng người đổi thay. Vẫn giữ nguyên lập trường A95 cho đỡ nhứt đầu, sợ lắm cái câu TIỀN MẤT TẬT MANG.

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

"Đúng là chẳng ai biết được có pha 5% hay lại 10% nữa đấy. Lúc đầu thì 5%, lâu ngày không ai kiểm tra quản lý là lại tăng tỉ lệ ngay, đến khi đỗ bể ra.... thanh tra ... mấy anh sản xuất lại ...đỗ thừa tại ... dây chuyền pha chế lạc hậu nên sai xót...."
============
Bác nói đúng quá! Em phục bác đấy.

Tập Lái
13/9/07
14
7
1

Quan trọng nhất của Xăng-Pha-Cồn (XPC) là lượng nước còn lại trong cồn. Nếu có nước động cơ mau bị hư do bị ăn mòn. Bằng chưng cất không tạo được cồn tuyệt đối (100% ethanol) vì không thể loại được vài % nước còn lại trong cồn do hiện tượng đẳng sôi. Nay người ta loại lượng nước trong cồn bằng rây phân tử (zeolit). Nếu pha 10% cồn tuyệt đối thì động cơ không hề hấn gì. Nhưng mà em hãi nhất là người Việt mình pha cồn tuyệt đối vào xăng ai bảo đảm không thêm tí nước cho "năng suất" - Ác cái là cái sự ăn mòn nó diễn ra từ từ, khi biết thì máy đã hư rồi. Vậy theo em thà tốn một tí nhưng khỏi nghĩ ngợi. Bác nào có gan thì cứ thử - kết quả thế nào cho nh em biết để noi theo.

Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com

em chưa kịp dùng thử thì có tin Cấm bán xăng pha cồn rồi. Không biết tin vui hay buồn. Bác nào dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nha:)

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

Chỉ có ở VN mới nghịch lý như vậy! Một sản phẩm đưa ra quảng cáo...báo, đài nhận phong bì thổi lên phù phù.. người nghèo xách can đi mua đùng đùng....Cuối cùng phát hiện sản phẩm chưa qua TTKTĐLCLSP.... thật hết biết!
. Nghe đồn rằng sản phẩm này có bà con với Sữa độc chứa melamine của TQ, may phước con Rồng Cháu Tiên chưa dùng thử loại sữa này!

Hạng D

Trích đoạn: Dragonman

Chỉ có ở VN mới nghịch lý như vậy! Một sản phẩm đưa ra quảng cáo...báo, đài nhận phong bì thổi lên phù phù.. người nghèo xách can đi mua đùng đùng....Cuối cùng phát hiện sản phẩm chưa qua TTKTĐLCLSP.... thật hết biết!
. Nghe đồn rằng sản phẩm này có bà con với Sữa độc chứa melamine của TQ, may phước con Rồng Cháu Tiên chưa dùng thử loại sữa này!
Con Rồng cháu Tiên có uống nhằm sữa dỏm thì nội công thâm hậu cỡ nào cũng ngủm thôi bác ơi :D:D

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Không biết các xe khác như thế nào? Còn con xe của tui đang xài là CAP thì
được hảng sản xuất khuyến cáo là không được dùng các loại xăng pha Ethanol.
Việc làm này của bạn sẽ dẫn đến ... tốn xiền và time. Cứ từ từ, ngọa sơn quan
hổ đấu các bác ạ.