Hạng B2
2/8/07
460
8
18
RE: Các bác dùng thử "xăng pha cồn" chưa

xăng fân cồn đc dùng ở nhiều nc òi. vn mình chỉ nghiên cứu sản xuất lại trong nước thôi

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn

Trích đoạn: Dragonman

Nghe vụ này sao giống vụ Ốc Bưu Vàng năm xưa.....các tiến sĩ giấy nhà mình ngâm cứu toàn món độc! Như các bác đã biết cồn tinh luyện 100% vẩn còn nước dù tỉ lệ rất nhỏ vậy máy móc làm sao chịu được trong thời gian dài! Mà giá thành thì rẻ hơn 500 đ/lít có bác nào dám làm chuột bạch coi chơi không? Về nghiên cứu các loại năng lượng dùng cho oto xe máy để giảm ô nhiểm môi trường thì em xin thưa các nước tiên tiến trên TG đã tốn biết bao nhiêu tiền của, thời gian để nghiên cứu tìm tòi và đến nay về cơ bản vẩn chưa thay đổi được. Em nghĩ công trình nghiên cứu loại nhiên liệu Xăng + Cồn này lẽ ra nó chết từ trong trứng nước chứ ai ngờ hôm nay lại lù lù xuất hiện.

Lỡ bỏ tiền ra nghiên cứu ứng dụng rồi bác, phải cho dùng thử mới hợp thức hóa tiền nghiên cứu được chứ bác.

Hạng B1
24/3/08
54
1
0
Ha Noi
vnn.vn

Em dùng thử rồi các bác ạ, nhưng là dùng cho xe máy của em thôi còn oto thì em chưa dám vì chưa biết hiệu quả... HẬU QUẢ... như thế nào. Nhưng em đổ 50k cho xe máy của em chạy cũng được gần 1 tuần chưa thấy hiện tượng gì, máy chạy bình thường, xe em là xe ga (Suzuky HY).
Nói chung là cũng ko nên nghĩ xấu quá về sản phẩm này, em cứ dùng thử cho xe máy đã dần dần sẽ dùng cho oto.

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Em nghĩ đã đưa ra dùng thử thì cũng có chất lượng nhất định, tuy nhiên nếu muốn thử thì phải xem hoàn cảnh của mình với mức rẻ 500d, nếu là xe gần như chạy tối ngày thì em nghĩ cũng có thể dùng được, như xe chạy taxi, xe chạy đường dài, còn xe gia đình có lúc vài bữa chạy một lần thì mức tiêu hao không đáng kể mà biết đâu nước lại nằm đâu đấy thì tèo!! [8|]

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trên thế giới dùng nhiều rồi các bác ơi. Vấn đề ở chỗ là nếu pha tỉ lệ 5% thì máy móc không phải thay thế chi tiết nào cho phù hợp, còn hơn nữa thì phải thay ===> Ở Việt nam ai dám đứng ra đảm bảo là sẽ pha đúng tỉ lệ 5%? Vấn đề chính là ở chỗ này.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Xe chế hòa khí chắc không đến nổi, còn xe phun xăng thì tội nghiệp bộ béc và mấy cái cảm biến :(

Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi

Bữa nào thuê xe ngoài chạy thử kiểm tra xem sao các bác nhỉ:D

Hạng C
27/5/08
750
377
63
48

Xăng A92 em còn không muốn đổ cho xe nữa thì vụ xăng pha cồn chắc là em hok dám thử rồi! Xe nhà thì em nghĩ cứ A95 mà phang các bác ạ!

NGN confirmed
Tập Lái
26/2/08
39
0
6
45
HCM

Đúng là chẳng ai biết được có pha 5% hay lại 10% nữa đấy. Lúc đầu thì 5%, lâu ngày không ai kiểm tra quản lý là lại tăng tỉ lệ ngay, đến khi đỗ bể ra.... thanh tra ... mấy anh sản xuất lại ...đỗ thừa tại ... dây chuyền pha chế lạc hậu nên sai xót.... :D

Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu

Cũng giống ngày xưa đói ăn cơm độn củ mì thôi bác ơi, ít củ mì thì chịu được, nhiều thì ...toi :D. Còn có đk, cứ 100% cơm mà ăn, khỏe hơn là chắc .