Hạng B2
12/9/11
388
35
28
1. Các bác cho em hỏi, cáic carens làm sao để biết xe mình chạy tốn bao nhiêu lít xăng/100km trên bảng đồng hồ xe ạ. Em thấy có nút trip. bấm vào thì nó chuyển qua lại giữa Trip A và Trip B, nhấn đè lâu thì nó reset...hết.

2. Xe em lui trong garage ra bị trầy cái phần trước xe, không biết gọi là gì, chắc là cản trước, trầy chừng bằng móng tay thôi, nhưng tróc thấy màu đen luôn. Em bh 2 chiều, giờ phải sơn lại nguyên cản hay sao các bác.

3. Em muốn gắn GPS. Em thấy có cảm tình với hiệu garmin, không biết mua bên Mỹ về VN xài có map chính xác không. Mua về có cài được phần mềm vietmap không?

Xin cám ơn các bác!

Hạng B2
6/3/07
128
19
18
1. Carens ở mình thì bác phải tự tính xăng thôi, bác cứ căn vào vạch xăng trước và sau khi đổ rồi chia cho số km là ra thôi.
2. Xước tí ti vậy thì bác làm cái bút sơn (dùng cho xe oto) xoá tí ti là đẹp ngay ý mà, khi nào gần hết bảo hiểm + xước nhiều thì bác đi làm 1 lần, chứ cứ xước tí tí bác lại đi làm bảo hiểm thì mất thời gian + xe phải tháo ra, tháo vào chán lắm.
3. Cái nì e ko bít.

Tập Lái
26/5/11
49
1
0
bác thangbeck1983 cho em hỏi, cái bút sơn là cái gì, mua ở đâu, bao nhiêu tiền vậy ạ? Em cũng bị giống chủ thớt đó

Hạng B2
12/9/11
388
35
28
1. cái này caren TH cắt rồi hả các bác, buồn quá vậy :(
2. em muốn bảo hiểm làm lại, có nên tông vô gốc cây luôn không?
3. Cái GPS vì em hay đi lạc đường và đi xe hơi nên không thể suy nghĩ đi tới điểm cần tới như thế nào như đi xe 2 bánh được. Em thích Garmin vì nó được đánh giá cao, mà đó giờ chưa bao giờ xài qua nên em không biết.

Hạng D
30/4/11
1.336
710
143
Tôi chơi con Galaxy Tab 7", vừa làm tablet vừa cài Vietmap ok, dẫn đường không thua gì mấy thiết bị GPS chuyên dụng

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
Mấy cái GPS mang từ nước ngoài về không cài được VM đâu. Bác cứ lấy một em VietMap có sẵn , nhiều bác OS kinh doanh thứ này. Trên xe em vẫn phải để thêm Google Map !!! do các Pác VM cập nhật không kịp với đường xá giao thông ???

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32
kennyssp nói:
1. cái này caren TH cắt rồi hả các bác, buồn quá vậy :(
2. em muốn bảo hiểm làm lại, có nên tông vô gốc cây luôn không?
3. Cái GPS vì em hay đi lạc đường và đi xe hơi nên không thể suy nghĩ đi tới điểm cần tới như thế nào như đi xe 2 bánh được. Em thích Garmin vì nó được đánh giá cao, mà đó giờ chưa bao giờ xài qua nên em không biết.
Nếu trầy nhỏ tí xíu thì từ từ bác ạ!!bác cứ chạy nhiều,cọ quẹt nhiều,trầy nhiều thì lúc đó hãy ra làm luôn 1 lúc!!làm lách nhách,xe mình bị tháo ra lung tung,tốn thời gian mình,bảo hiểm nó cũng mệt,mà mệt thì khó vui vẻ với nhau được!! chút ý kiến của em...còn nếu muốn làm liền thì kêu nhóc F1 ra,đưa nó miếng sắt,rồi cho nó phá thả ga....ok liền:D:D