Chào các Bác, đầu tháng tới e lại phải có việc phải đi xa một chuyến.
Cung đường của em từ <span style=""color: #0000ff;"">Buôn Ma Thuột, Tỉnh Đắk Lắk ==> Huyện Cẩm Mỹ, Tỉnh Đồng Nai ==> Sài Gòn ==>Buôn Ma Thuột. </span>
Hoặc có thể đi ngược lại từ <span style=""color: #800080;"">Buôn Ma Thuột==> Sài gòn ==> Cẩm Mỹ ==> Buôn Ma Thuột.</span>
Các Bác cho em hỏi đi đường nào gần nhất và dễ đi nhất, em đi ỈN và chạy đêm là chủ yếu vì thời gian có hạn nên tranh thủ.
Em có hỏi cụ Google thì cụ chỉ cho em đi đường QL14 qua Gia Nghĩa đến đoạn Bù Đăng (đoạn này em đi rồi ) rẽ vào đường 721 (Đoạn này em chưa đi bao giờ) đến thị trấn Đà Tẻ, Lâm Đồng chạy thẳng ra QL 20 ngay ngã 3 Madagui (đoạn này em đi rồi từ hồi năm 1999 nhưng đi từ Sg về) và về hướng Sài gòn đến ngã 3 Phú Túc thì rẽ đi Suối nho lên Long Khánh (đoạn này em cũng đi rồi từ hồi năm 2004, đường hẹp 2 bên đường hồi đó trồng toàn mía đường) Sau đó đi theo QL56 về Huyện Cẩm Mỹ, Đồng Nai. Cung Đường này khoảng 400Km.
Em nghe nói có đường từ thị xã Gia Nghĩa theo QL 28 qua Quảng Khê gì đó đi Bảo Lộc dễ nhưng em cũng chưa đi lần nào.
Nếu đi BMT theo QL27 lên Lâm Hà rẽ phải đi Bảo Lộc thì đường đi thế nào? vì lâu rồi em cũng không đi đoạn đường từ Lâm Hà đi Bảo Lộc.
Các Bác có biết cung đường nào khác dễ đi hơn xin chỉ cho em với.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Bác thử lấy Vietmap xem có tìm đường theo phương án ngắn nhất đó, em thì chưa đi cung này hehe.

chienthang nói:
Bác thử lấy Vietmap xem có tìm đường theo phương án ngắn nhất đó, em thì chưa đi cung này hehe.
Dạ em xem Vietbando thì nó chỉ em chạy từ BMT đến Đakmil qua đường 14C(Hồ chí minh) qua Huyện Tuy Đức Đắknông, đường này em Vãi ... bên kia là biên giới Campuchia hic hic, em đi rồi chỉ có toàn gà rừng thôi.

Hạng D
19/2/10
1.997
5.113
113
theo em thì bác quen đường nào thì chạy đường đó,vì bác hay chạy đêm,đi đường lạ dễ lạc đường lắm,dân cư thưa thớt chẳng có ai để mà hỏi thăm,nếu bác có việc sài gòn thì đi 14,có việc cẩm mỹ trước thì đi 27

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
trùi cụ chủ cũng đi nhìu ha
giờ đừng có quay lại coi chừng "người ta" ẵm con ra bắt mần khai sinh

Em có hỏi cụ Google thì cụ chỉ cho em đi đường QL14 qua Gia Nghĩa đến đoạn Bù Đăng (đoạn này em đi rồi ) <span style=""color: #ff0000;"">rẽ vào đường 721 (Đoạn này em chưa đi bao giờ) </span>đến thị trấn Đà Tẻ, Lâm Đồng chạy thẳng ra QL 20 ngay ngã 3 Madagui (đoạn này em đi rồi từ hồi năm 1999 nhưng đi từ Sg về) và về hướng Sài gòn đến ngã 3 Phú Túc thì rẽ đi Suối nho lên Long Khánh (đoạn này em cũng đi rồi từ hồi năm 2004, đường hẹp 2 bên đường hồi đó trồng toàn mía đường)

ĐT 721 Bù-đăng - Đa Tẻ (hay Da Teh) cũng được
khúc từ Bù-đăng tới cái cầu treo xe hơi 1 chiều thấy đời sống dân tình "êm ả" cũng 2 bánh tay ga phây phây giữa các vườn Điều
vượt cầu treo này (sông Đồng Nai) là qua địa phận huyện Cát Tiên Lâm Đồng nhộn nhịp hơn ì xèo hơn
mà lúc ở Bù-Đăng phải hỏi kỹ coi có thông đường không vì có khi xe tải bự nó quá tải sập mịa nó mí cái cầu nhỏ dọc đường
hùi 2008 mình lơn tơn chụp hình thấy Ford Everest từ Bù-Đăng đi Lâm Đồng chạy trườc mặt : bánh tài xế xuống ổ gà = bánh sau bên phải nhổng khỏi mặt đường

đoạn vừa kể 2008 chỉ có cây xăng cục gạch 19.000đ/lít (lúc đó A92 16.000đ)
giờ hổng biết sao rùi

còn toàn bộ cung đường cụ tính đi sao giống đi khảo sát làm đường xe 40 tấn chở bô-xịt đi Kê Gà wá dzị

Hạng C
17/2/11
790
8
18
47
Theo em thì bác đi tuyến BMT - Gia Nghĩa - QL28 - Quảng Khê - Thủy điện Đồng Nai 4 - Bảo Lâm. Đến đây thì bác cứ bám theo đoàn xe Bôxít là tới. Đường đi ok, em mới đi tháng rồi bằng laceti

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
à wên : ĐT 721 đầu Bù-Đang chẻ 2 nhánh chữ Y : cả 2 đều có bảng ghi Bù-Đăng - Đăng Hà xyz cây số wên rùi : tức là QL 14 từ Đồng Xoài lên sẽ gặp ngã ba thứ 1 bên phải đi Đang Hà - thẳng luôn QL 14 thêm 18km nữa tới ngay trung tâm Bù-Đăng là ngã ba thứ 2 cũng đi Đăng Hà ; nhánh 1 + nhánh 2 cùng song song 7km rùi mới nhập vô ĐT 721
còn cái ngã ba QL 20 Phú Cường Suối Nho là ngay chỗ nộp phạt sấy tóc QL 20 : bên trái (từ Dầu Giây lên) là đồn CSGT, bên phải là cái Kho bạc - đường Suối Nho (gọi dzị chứ cái Suối hiện đã thành con mương nước thải rùi) đi Xuân Bắc có khu vực Thác Trời sông La Ngà nhưng là dạng Du khảo, gọi là Thác cho oai chứ thật sự là những cái ghềnh bậc thang giữa sông La Ngà

2008

Last edited by a moderator:
Có bác nào đã đi cung đường như em chỉ cho em với ah.
Em coi trên bản đồ đường QL 28 Từ Gia Nghĩa đi có 1 cái ngã 3 rẽ trái ra Di linh, Rẽ phải ra Bảo Lâm, vậy thì đường nào tốt hả các bác.