Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
Nói vậy chứ trong các hãng xe có tiếng thì Toy thiết kế xấu nhất rồi, sau đó là Nissan

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Mà sao em thấy lạ, hình như các bác chủ thread muốn đăng nói về xe Nhật và Hàn là để câu view câu like quá hà, chứ cái vụ xe Hàn, xe Nhật này nói hàng ngàn lần rồi mà. Nói hoài nói mãi cũng thế thôi. Giờ nên bàn xe Hàn và xe Vinfast đi xe nào bền!!???
Chuyện là hôm trước em dắt bà chị đi coi chiếc Hyundai KONA mọi thứ ổn từ giá đến trang bị, cuối cùng chỉ lụm Hòn đá HR-V vì lý do ''xe Hàn mới mua nhìn đẹp chứ đi một thời gian nhìn chán'', nên em mới tạo thread hỏi các bác có quan niệm kiểu này không? Em thì không rồi đó!

Vả lại, em không muốn mang câu chuyện Hyundai KONA và Honda HR-V này vào đây, vì lý do gì chắc bác cũng đoán được.

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
1 điều thực tẹ là thằng nhật nó bền , và dc ví như thung tôn di động là vì , nó cắt hết optine , nên ít hư vặt , nen người việt quan niệm nó bền , còn hàn thì trang bị nhiều công nghệ , optine , công nghệ điện tử tiên tiến .

mà đã là độ điện tử thì trc sau j cũng hư này hư kia .

bới thế người dùng luôn có sự so sánh , hàn và nhật .[/QUOTE
Gió bão max vãi lúa.Chấp Sonata bảo hành 10 năm/ 100k dặm tai Mỹ luôn mà vẫn không qua măt nổi Toyota Camry nhé
https://www.businessinsider.com/bes...ica-in-2018-2018-8#2-honda-civic-176242-03-19
Cho hỏi xe Hàn hệ thống điện có gì mà bảo tiên tiến hơn xe Nhật? Bảo hệ thống điện xe Đức tiên tiến hơn xe Nhật thì không ai nói chứ bảo như bạn, người hiểu biết cười thúi đầy đấy

Hạng B2
25/8/16
195
110
43
33
Mình vẫn thích xe Nhật hơn xe Hàn, bền dáng, chi phí bảo dưỡng thấp, ít hỏng vặt, nội thất thực dụng rộng rãi ngồi thoải mái.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mình vẫn thích xe Nhật hơn xe Hàn, bền dáng, chi phí bảo dưỡng thấp, ít hỏng vặt, nội thất thực dụng rộng rãi ngồi thoải mái.
Chi phí bảo dưỡng xe Hàn mà ko thấp?
Nội thất con xe Hàn nào ko rộng rãi?
Còn về dáng thì xe Hàn nó tập trung bán cho giới trẻ nên thiết kế trẻ trung, ko phù hợp với người đứng tuổi
Còn xe Hàn cũng ko hỏng vặt nhiều đâu. Tiếng hỏng vặt là từ cái thời matiz, captiva, lacetti rồi
Chứ Kia-Hyundai của ngày nay khác rồi. Bác cứ nhìn xe Hàn ngày nay chạy dịch vụ nhiều ra sao là hiểu nhé

• Like
Reactions: congtumau
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
bền mẫu thì vật liệu nó cũng hư thôi. chạy 6 năm đổi.