Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
Dạ tình hình là nhà em đang tính xây mà còn lăn tăn vài việc mà chưa biết ai đúng sai ,post lên đây xem bác nào rành phong thủy xem giúp ạ
Ba em tuổi Ất Mùi ,mẹ em tuổi Mậu Tuất
Nhà hướng Tây Bắc ,mặp bếp quay về hướng Tây
Cửa lò hướng Đông
Vậy có tốt không vậy các bác
Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
@ngoinhaxanh : sao vậy bác ,bó tay là sao ạ ,thế hướng nào thì tốt ạ ,mà xây bếp theo hướng vợ hay chồng ,bác nói ngắn gọn thế làm em lo quá hic

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
just kidding

Cái này tuỳ nhiều lắm bác, ví dụ có 2 người cùng tuổi xây nhà cùng hướng như hướng bếp khác nhau.

Cùng 1 người đi xem 2 thầy cho 2 kết quả khác nhau.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Bác hỏi Google là ra 1 đống K/g. Chọn k/q nào hợp lý với kiến trúc nhà mình nhất mà chiến :)
Xem theo tuổi của Cụ Ông thôi nhé Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/5/07
1.358
15.189
113
communicator nói:
Dạ tình hình là nhà em đang tính xây mà còn lăn tăn vài việc mà chưa biết ai đúng sai ,post lên đây xem bác nào rành phong thủy xem giúp ạ
Ba em tuổi Ất Mùi ,mẹ em tuổi Mậu Tuất
Nhà hướng Tây Bắc ,mặp bếp quay về hướng Tây
Cửa lò hướng Đông
Vậy có tốt không vậy các bác
Cám ơn các bác nhiều

Làm nhà xem tuổi đờn ông. Ba bác sanh năm 1955 nhà hướng Tây bắc là hướng tuyệt mạng, rất xấu. Nên lấy tuổi người khác. Bếp hướng đông thì được

Cụ trai tuổi Ất mùi, quẻ Ly, Đông tứ mệnh, Tây bắc thuộc sao tuyệt mệnh, cửa cần xoay lại hướng Bắc, hoặc đặt bếp hướng Đông nam để khắc chế. Giường ngủ bác cũng đặt hướng Đông nam. Bác cần xem thêm sơn hợp phong thủy.

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
em cám ơn các bác và những lời khuyên tốt ạ ,bác KT Vip nói rõ ràng quá ,em cám ơn nhiều ạ

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Bác xây bếp xiên (ở góc bếp) hay sao vậy? Nhà hướng TB mà bếp lại chánh Tây chánh Đông?
Hướng nhà bác dùng "bùa" ếm (tạm gọi như vậy .... he he) !! Còn bếp bác thay đổi hướng dễ mà (có thể là không có được hướng tốt nhất thôi!)

Status
Không mở trả lời sau này.