Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
Mua ở đâu cho đảm bảo chính hãng bác?
Mobil thì em ko rõ nhưng castrol thì có gara lạc xoog của bác @Tuithichxehoi là hàng xịn. Mà gara chuyên làm cho uber grab nên giá nhẹ thở lắm :D

Có 1 cái lưu ý khi xài hàng nhập nha các bác. Thường nhớt nhập khá đắt tuy nhiên có 1 số chỗ lại bán giá cực tốt, lý do là nó mua nhớt quá date do các hãng xe hoặc đại lý nước ngoài dọn hàng tồn kho, nên họ bán khá là rẻ. Thường các bình này đã để 2 3 năm trong kho mặc dù nó ko ôi thiu như đồ ăn nhưng cũng ko nên xài.

Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Mobil thì em ko rõ nhưng castrol thì có gara lạc xoog của bác @Tuithichxehoi là hàng xịn. Mà gara chuyên làm cho uber grab nên giá nhẹ thở lắm :D

Có 1 cái lưu ý khi xài hàng nhập nha các bác. Thường nhớt nhập khá đắt tuy nhiên có 1 số chỗ lại bán giá cực tốt, lý do là nó mua nhớt quá date do các hãng xe hoặc đại lý nước ngoài dọn hàng tồn kho, nên họ bán khá là rẻ. Thường các bình này đã để 2 3 năm trong kho mặc dù nó ko ôi thiu như đồ ăn nhưng cũng ko nên xài.
địa chỉ gara này ở đâu bác ?

Dựa vào đâu nói 20W50 không tốt cho động cơ Diesel?, Nhớt mua từ nhà phân phối còn chuyện giả thật bác có chắc bác mua nhớt không giả không?
Bác xài nhớt đặc quá vậy ko tốt cho động cơ. Mấy xe tải mới xài tới 50
Mà h tình trạng nhớt giả em thấy hơi kinh. Bán giá thì rẻ thúi cho các gara. Thường tụi nhớt giả thu mua các bình cũ về rồi đóng nhớt giả vào, lúc các bác mua mà tra mã vạch trên bình là dính hết vì cứ tưởng đồ thật.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Bác xài nhớt đặc quá vậy ko tốt cho động cơ. Mấy xe tải mới xài tới 50
Mà h tình trạng nhớt giả em thấy hơi kinh. Bán giá thì rẻ thúi cho các gara. Thường tụi nhớt giả thu mua các bình cũ về rồi đóng nhớt giả vào, lúc các bác mua mà tra mã vạch trên bình là dính hết vì cứ tưởng đồ thật.
Bác thay nhớt xong đâm thủng cái bình nhớt giùm em để hạn chế làm giả.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Khó thật bác chủ ơi.
Thay nhớt trong hãng bác bảo bị chém mà chưa chắc đã đảm bảo chất lượng.
Mua ngoài rẻ hơn được chút thì bác bảo cảnh giác nhớt giả, nhớt quá date.
Không nhẽ giờ kêu người nhà mua bên kia gửi về?

• Like
Reactions: longtruong09