Nhu cầu của em là chạy dịch vụ, chở gia đình không leo trèo đồi núi thì nên mua xe nào?

• Hyundai Custin Tiêu chuẩn giá 850 triệu

Bình chọn: 18 30,0%
  • Toyota Innova Cross G giá 810 triệu

Bình chọn: 42 70,0%

• Total voters
    60
Hạng B1
16/2/21
70
122
33
Chuẩn luôn bác, nếu thay xe trong vòng 3,4 năm thì em sẽ nghiêng vì Custin vì cửa lùa và rộng rãi hơn. Ai hay đi mà người già, trẻ nhỏ mới thấy nguy hiểm ở chỗ hẹp vì tự ý mở cửa như thế nào, ngoài ra rộng rãi đủ chỗ cho cả gia đình luôn là hơn.
Trong 3 năm đầu thì độ bền 2 xe có thể nói là như nhau. Vì thường sau 3 năm là tỷ lệ cao là bán xe và đổi xe mới hơn. Em đang xét trên tham chiếu này. Nếu xác định đi xe trên 5 năm, em sẽ chọn Innova, không lăn tăn gì hết.

Lý do em chọn Custin cho gia đình là cái cửa lùa, an toàn cho phụ nữ và con nít khi xài xe. Đặc biệt là những nơi đông đúc, chật hẹp. Cửa lùa cũng giúp người thân ra zô xe cũng thuận tiện hơn, tránh như tai nạn như cửa mở thông thường.
3 năm đổi xe, các bác có điều kiện thật.
Mỗi lần đổi lỗ nhẹ 3, 400tr.
Hơn cả người ta đổi iphone

• Like
Reactions: duc96 and CuBiMi
Hạng D
16/11/20
2.652
7.908
113
37
Làm gì tới 3,400tr ghê vậy bác. Tùy loại xe nữa bác, em xài con xe cũ lăn bánh 650tr, xài 3 năm xong bán lại vẫn bán được 500tr. Đây là lúc thị trường xe xuống nữa. Cũng tùy loại xe mất giá chứ đâu phải xe nào đổi cũng mấy 3,400tr đâu bác.

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.571
11.814
113
HCM
Các bình luận lạc đề, cãi nhau, chửi nhau bị xóa hết.

Các anh cãi nhau mà đi công kích cá nhân hay chửi thề, nặng thì ban Nick 1 tháng, nhẹ thì ban Nick 1 tuần.

4rum OS sẽ kiểm soát nghiêm túc vấn đề này!

• Like
Reactions: hmq and +-x:=?
Hạng B2
3/8/16
427
792
93
Mức lỗ này là xe mới thôi, chứ em trade xe cũ (dưới 1 tỷ) thì không tới mức này đâu. Như trường hợp của em thì chiếc lỗ nhứt (chạy 3 năm) là 1 chiếc xe của hãng Mỹ, bắt đầu bằng chữ F. :D, lỗ 200tr.

Sau này em trade qua xe Nhựt hay xe Hàn thì 2-3 năm mức lỗ thường là 120 tr-150 tr.

Mức lỗ này là tính hùi thời điểm trước khi giá xe mới sập sàn nhen. Chứ giờ mà tính theo cách ở trên thì lỗ hơn nhiều. Nên em đang tính mua 1 chiếc xe mới rồi chạy luôn, do giá xe mới chỉ nhỉnh hơn giá xe cũ lúc trước không nhiều.

Hạng B1
16/2/21
70
122
33
Mức lỗ này là xe mới thôi, chứ em trade xe cũ (dưới 1 tỷ) thì không tới mức này đâu. Như trường hợp của em thì chiếc lỗ nhứt (chạy 3 năm) là 1 chiếc xe của hãng Mỹ, bắt đầu bằng chữ F. :D, lỗ 200tr.

Sau này em trade qua xe Nhựt hay xe Hàn thì 2-3 năm mức lỗ thường là 120 tr-150 tr.

Mức lỗ này là tính hùi thời điểm trước khi giá xe mới sập sàn nhen. Chứ giờ mà tính theo cách ở trên thì lỗ hơn nhiều. Nên em đang tính mua 1 chiếc xe mới rồi chạy luôn, do giá xe mới chỉ nhỉnh hơn giá xe cũ lúc trước không nhiều.
Làm gì tới 3,400tr ghê vậy bác. Tùy loại xe nữa bác, em xài con xe cũ lăn bánh 650tr, xài 3 năm xong bán lại vẫn bán được 500tr. Đây là lúc thị trường xe xuống nữa. Cũng tùy loại xe mất giá chứ đâu phải xe nào đổi cũng mấy 3,400tr đâu bác.
2 bác trade xe cũ thì mới ít mất giá vậy thôi, xe mới chua lắm.
Bác cứ xem giá xe tầm 1 tỷ đời 2019, 2020 thì biết mà.

Hạng B2
3/8/16
427
792
93
2 bác trade xe cũ thì mới ít mất giá vậy thôi, xe mới chua lắm.
Bác cứ xem giá xe tầm 1 tỷ đời 2019, 2020 thì biết mà.
Xe mới rớt giá dữ lắm. Cứ lăn bánh ra khỏi dealer là coi như bay 100tr rồi anh!

Em đang chờ CRV 2024 mới ra, để coi mấy anh chị mua giá niêm yết đợt này ha. Qua Tết mà hãng nó down giá thì mấy anh chị mua trước không biết nên vui hay nên buồn o_O

• Love
Reactions: Dream8x