HP confirmed
Hạng C
11/12/03
776
1.773
93
RE: Các Bác ui ! tư vấn xenon cho đèn pha Cam2.4(2006) giúp em với !!!

Khỏang từ 4m đến 5m đó bác (của Taiwan)

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Các bác cho em hỏi thăm chút nhé, hôm nay ghé qua chỗ cửa hàng NARVA trên Lý Thường Kiệt để coi cái bộ High beam định gắn cho vợ 2 sao ma chỉ thây mỗi chóa đèn , và bóng thôi hả các bác ? KHông thấy có cái Ballast đi cùng với hộp của bộ đèn là sao hả các bác ? Em thấy nó dùng loại bóng H1 á .
Có gì các bác chỉ bảo cho em thêm kiến thức về đèn nhé , để khi nào em rành rẽ rồi mới thay mắt cho vợ hai của em quá , chứ hôm qua mới đi Vũng Tàu về buổi tối - mắt của vợ hai em kèm nhèm quá - bực mình hết sức các bác à.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: vsp74

Các bác cho em hỏi thăm chút nhé, hôm nay ghé qua chỗ cửa hàng NARVA trên Lý Thường Kiệt để coi cái bộ High beam định gắn cho vợ 2 sao ma chỉ thây mỗi chóa đèn , và bóng thôi hả các bác ? KHông thấy có cái Ballast đi cùng với hộp của bộ đèn là sao hả các bác ? Em thấy nó dùng loại bóng H1 á .
Có gì các bác chỉ bảo cho em thêm kiến thức về đèn nhé , để khi nào em rành rẽ rồi mới thay mắt cho vợ hai của em quá , chứ hôm qua mới đi Vũng Tàu về buổi tối - mắt của vợ hai em kèm nhèm quá - bực mình hết sức các bác à.
Theo em biết thì bóng Narva bác thấy là bóng thường (halogen) không phải là đèn xenon nên ko có ballast.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: vsp74

Bộ chóa đèn thay thế cho xe BMW của bác gồm có 2 chóa đèn NARVA 146mm, 2 bóng đèn halogen và 2 chụp cao su. Vì 2 bóng đèn này là loại halogen nên không cần thêm gì cả, chỉ cắm vào jack cũ là xong bác ạ. Còn nếu bác muốn sáng hơn thì có thể thay chóa đèn rồi lắp thêm bộ chuyển đổi Xenon, khi đó mới cần ballast. Chúc bác sớm hết bực mình nhé.

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Đèn Camry mà còn tối thfi đèn nào sáng hơn nữa. Bác đúng là có voi lại còn đòi Hai Bà Trưng!

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)

Bác Phamhavn nói thế tội em chít ! bác ko tin cứ hỏi xem, Cặp cót đang là xenon , bác pha halogen lên thì ko thấy đc gì cả ! Em nghe nói đèn có bộ compresor thì ta chỉnh đc độ chiếu xa gần hả các bác ???

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D:D:Dcompressor là tên một loại turbo của Merc bác ơi.còn đèn xenon mà chuyển hướng chiếu theo vôlăng thì chỉ có những xe sang trọng đời mới mới có.em nghĩ do cấu tạo phức tạp nên kô có bán ngoài đâu bác.mà có bán thì bèo cũng hơn cặp đèn projector xịn của merc bim:D
còn chỉnh độ xa gần thì có ốc chỉnh ở đèn.bác lật user's book ra xem sẽ thấy cách chỉnh.chúc bác tậu được quả đèn xê ra đi ông như ý