Hạng C
13/2/08
557
11
18
RE: Các điểm bắn tốc độ dọc Quốc lộ 1

mà dân mình cũng khó... đường quốc lộ mở đến đâu bà còn ra mặt tiền đến đó. Nên k biết bao giờ VN mình mới có Freeway riêng biệt như nước ngoài!!!

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Hôm 18-22/06/08 tui cùng gia đình đi chơi Nha Trang theo tour du lịch.Ngồi ngay ghế phụ bên cạnh bác tài nên nghe đuợc câu chuyện giữa anh hướng dẫn du lịch và bác tài khi xe bắt đầu tiến vào địa phận Phước Dân (hay Phước Vân gì đó) thuộc Bình Thuận rằng hôm trước cũng có một bác tài trong đòan bị ngắt 1chai vì lỗi 43/40 trong đọan giới hạn cắm biển tròn tốc độ <40.Sau đó là đến đọan Lương Sơn cũng có biển tròn <40,bác tài chạy chậm hơn 38km/giờ cho chắc ăn mặc dù đường trống và thẳng băng.Quá trình di chuyển có gặp 2 "chốt" 4B màu trắng,may mắn không bị sao vì đã được anh hướng dẫn DL cảnh báo.Sau đó bác Tài này còn móc điện thọai thông báo "có trạm" cho một số xe quen đi ngược về SG.Đi là vậy,đến hôm về cũng gặp vài trạm,các xe cứ xếp hàng tàn tàn đi...Đến khi vừa qua khỏi Lương Sơn (có bảng lớn tốc độ 80) vài km thì gặp vụ tai nạn lớn do Camry đụng xe tải ,xe tải lật nhào tòan bộ dàn bánh xe gãy rụng lanh tanh bành.Tài xế Camry kẹt trong xe chưa kéo ra được,đầu xe quay ngược,vỡ tóac bên lái...Có lẽ anh này vừa thóat khỏi đọan giới hạn <40 là phóng gấp nên khi gặp xe tải vượt trái phía trước không thắng kịp,múc luôn?
Hôm nay tui có cảnh báo cho bác Accord_qng từ NT vào SG biết nên thóat nạn trong khi bác ấy báo là có mấy em 4B bị bắn tại Lương Sơn.Tui cũng nghĩ đây là "liệu pháp" nham hiểm của XXX vừa để giảm tiếng xấu về an tòan giao thông trên địa bàn vừa để hốt tiền của những bác tài lơ đễnh!? Vì đường thẳng và không xấu,qua nội thị được đi đến 50 nhưng các anh ấy cắm cái bảng tròn nhỏ <40 nên nhiều bác tài mất cảnh giác lắm.Ác cái là 43/40 mà cũng bắn và còn hất hàm bảo tài xế:"sao,phát biểu đi!"bác tài nói trên gãi đầu đưa 7trăm nó không thèm nhìn,năn nỉ mãi nó mới lấy 1triệu và còn cảnh báo là "trên kia còn một trạm đấy"...Cẩn thận nha khi đi qua vùng này các bác tài OS kẻo bị ngắt tiền khổ thân!

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Trích đoạn: hcivic

Hôm 18-22/06/08 tui cùng gia đình đi chơi Nha Trang theo tour du lịch.Ngồi ngay ghế phụ bên cạnh bác tài nên nghe đuợc câu chuyện giữa anh hướng dẫn du lịch và bác tài khi xe bắt đầu tiến vào địa phận Phước Dân (hay Phước Vân gì đó) thuộc Bình Thuận rằng hôm trước cũng có một bác tài trong đòan bị ngắt 1chai vì lỗi 43/40 trong đọan giới hạn cắm biển tròn tốc độ <40.Sau đó là đến đọan Lương Sơn cũng có biển tròn <40,bác tài chạy chậm hơn 38km/giờ cho chắc ăn mặc dù đường trống và thẳng băng.Quá trình di chuyển có gặp 2 "chốt" 4B màu trắng,may mắn không bị sao vì đã được anh hướng dẫn DL cảnh báo.Sau đó bác Tài này còn móc điện thọai thông báo "có trạm" cho một số xe quen đi ngược về SG.Đi là vậy,đến hôm về cũng gặp vài trạm,các xe cứ xếp hàng tàn tàn đi...Đến khi vừa qua khỏi Lương Sơn (có bảng lớn tốc độ 80) vài km thì gặp vụ tai nạn lớn do Camry đụng xe tải ,xe tải lật nhào tòan bộ dàn bánh xe gãy rụng lanh tanh bành.Tài xế Camry kẹt trong xe chưa kéo ra được,đầu xe quay ngược,vỡ tóac bên lái...Có lẽ anh này vừa thóat khỏi đọan giới hạn <40 là phóng gấp nên khi gặp xe tải vượt trái phía trước không thắng kịp,múc luôn?
Hôm nay tui có cảnh báo cho bác Accord_qng từ NT vào SG biết nên thóat nạn trong khi bác ấy báo là có mấy em 4B bị bắn tại Lương Sơn.Tui cũng nghĩ đây là "liệu pháp" nham hiểm của XXX vừa để giảm tiếng xấu về an tòan giao thông trên địa bàn vừa để hốt tiền của những bác tài lơ đễnh!? Vì đường thẳng và không xấu,qua nội thị được đi đến 50 nhưng các anh ấy cắm cái bảng tròn nhỏ <40 nên nhiều bác tài mất cảnh giác lắm.Ác cái là 43/40 mà cũng bắn và còn hất hàm bảo tài xế:"sao,phát biểu đi!"bác tài nói trên gãi đầu đưa 7trăm nó không thèm nhìn,năn nỉ mãi nó mới lấy 1triệu và còn cảnh báo là "trên kia còn một trạm đấy"...Cẩn thận nha khi đi qua vùng này các bác tài OS kẻo bị ngắt tiền khổ thân!
chắc xxx hù dọa bác tài thôi... chứ 43/40 thì đầu có phạt được. Phải 45/40 trở lên mới phạt , mà cũng có 300K thôi.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

các bác cho em hỏi một giả thiết mà em tự nghĩ ra. Ví dụ trường hợp mình bị nó bắn ở một địa điểm và bị vịn lại ở một địa điểm khác. Vấn đề em thắc mắc ở đây là làm sao biết được mình bị bắn ở khu vực nào. Nhỡ xxx nó chụp mình ở ngoại ô nhưng lại bảo mình vi phạm trong nội ô thì sao? cái hình chụp không thì đâu có rõ, đường quốc lộ thì nhiều đoạn hai bên đường toàn cây cỏ, làm sao phân biệt được? xin cảm ơn các bác!

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: hcivic

Cái này là do dốt nát không chịu học luật GT mà cứ đòi cưỡi xe chạy, nếu đúng là mất 1T cho vụ này thì em thấy còn quá rẻ để trả cho giá của cái dốt.
Đây nhé (trích NĐ146/2007/NĐ-CP)
NGHỊ ĐỊNH
Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ

Mục 1
VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT

Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ:
......
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
......
m) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h.

Không có mục nào xử phạt chạy quá tốc độ dưới 05km/h cả.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

bác ducanh ơi, bác chửi nặng quá. Em nghĩ rằng bác cũng không nhớ nằm lòng các điều khoản của nghị định 146 đâu! găp xxx không có lương tâm thì dân đen lãnh đủ thôi.

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: VietPre

Đúng là chán bọn xxx thật! Tôi nghĩ ACE trên OS này cần thông tin cho nhau để các OSer khác phòng ngừa! Tai nạn giao thông đâu phải do chạy nhanh đâu, nguyên nhân chủ yếu do chạy ẩu, những tài xế không lường trước những khả năng xấu có thể xảy ra. Chứ những khu vực cảnh báo < 50km, nhưng đường vẫn thông, hè vẫn thoáng... Bọn xxx thường "bắn" những khu vực này (gần ra hoặc bắt đầu vào khu đô thị). Đúng là chúng nó lừa mình!

Em không phải lên giọng này nọ gì đâu, nhưng nếu mọi người cùng có ý nghĩ như bác thì cũng dễ hiểu là tại sao tai nạn GT vẫn cứ nhiều. Em nghĩ nên tôn trọng pháp luật đã, đừng vội gọi người ta là bọn, nó. Họ không lừa gì ai cả, biển báo cắm to đùng như thế, nhìn rất rõ vẫn cố tình vi phạm lại bảo họ lừa là sao??? Nói như bác khác gì bác dạy con bác nhưng con bác không làm theo, bác biết nó không làm theo bác mắng nó, nó nói lại là : Mày lừa tao! Bác nghĩ sao nhỉ?

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

@ducanh: Bác hoàn toàn có lý. Tự mình phải tuân thủ pháp luật thôi không thi phải nộp ngu phí vậy.

@ all: Cái dáng nói ở đây là cách thức & thái độ của cXXs. Em là em không chấp làm gì. Nếu cãi nhau đằng thẳng ra có lẽ cxxS cũng khó nhằn được mình nhưng nếu họ viện ra lý do thì chắc mihf cũng mệt. Thôi thí tí cho nó lành các bác ạ (em theo phương châm là chó cứ xủa và ta cứ tiến) :D:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: sbsc

bác ducanh ơi, bác chửi nặng quá. Em nghĩ rằng bác cũng không nhớ nằm lòng các điều khoản của nghị định 146 đâu! găp xxx không có lương tâm thì dân đen lãnh đủ thôi.

Em không thuộc hết tất cả các điều trong NĐ146, nhưng nhớ những điều cần nhớ, vả lại các chú CAGT luôn cầm theo quyển NĐ này, chỉ cần bác hỏi là các chú sẽ chỉ cho bác biết vi phạm điều gì và hình thức xử phạt. Dân đen hay quan lớn thì cũng như nhau trong trường hợp này thôi, khi chạy trên đường thì cái cần quan tâm là luật GT chứ không phải là lương tâm của mấy chú đó. Em nghĩ thế, bác đừng cho em là nặng lời nhé.
Em thật.:D

Hạng C
14/10/05
849
429
63
Tp. Hồ Chí Minh

Trích đoạn: ducanh
Em không phải lên giọng này nọ gì đâu, nhưng nếu mọi người cùng có ý nghĩ như bác thì cũng dễ hiểu là tại sao tai nạn GT vẫn cứ nhiều. Em nghĩ nên tôn trọng pháp luật đã, đừng vội gọi người ta là bọn, nó. Họ không lừa gì ai cả, biển báo cắm to đùng như thế, nhìn rất rõ vẫn cố tình vi phạm lại bảo họ lừa là sao??? Nói như bác khác gì bác dạy con bác nhưng con bác không làm theo, bác biết nó không làm theo bác mắng nó, nó nói lại là : Mày lừa tao! Bác nghĩ sao nhỉ?
Không phải là em "chửi" bác ah! Em cũng làm công chức NN kia mà? Nhiều người nói CC là thế này, thế nọ em cũng đau lắm chứ!
Nhưng khổ nổi, CSGT nhà mình, bắn tốc đô "hay kiểm tra vận tốc" đều chọn những nơi như vừa ra khỏi nội thị hoặc khi vừa mới vào. Bác thử nghĩ xem, VT đang lưu thông là 80km/h, thấy biển giới hạn tốc độ liệu bác giám ngay được không? Hoặc như chốt tại khu vực TT Kiến đức - Đắc nông, chốt CSGT ngay vị trí xuống dốc. ra khỏi TT làm sao bác giới hạn được tốc độ 50km/h. Hơn nữa, người làm giao thông, cắm biển đâu phải là người lái xe, cắm biển giới hạn toàn "cảm tính". Bác cứ nhìn hoàng lạot biển bảo GT ở SG xem sao? Vừa qua, báo SGTT có chùm ảnh "lạon biển báo" ở Sg, bác hãy tìn lại xem. Chúng ta là những người có học, có hiểu biết, có tuân thủ pháp luật thi nước mới an, dân mới lành. Tại sao em chửi, nhiều Cb CSGT thiếu trình độ lắm, khi lập biên bản mình, chữ nghĩa viết AE mình còn nhìn không ra nữa đắng khác. Xã hội giao cho họ một quyền lực, nhưng sử dụng quyền lực đó như thế nào?... Bác hãy suy nghĩ và cũng hiểu cho thực trạng nước mnình hiện nay.