Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Con gx460 nhìn bao năm vẫn vậy :eek: nội thất vẫn cổ như những năm 2010 không mê nổi:confused:
Em nó theo trường phái Geisha, thùy mị nết na, kín cổng cao tường... Nhưng mà " Cởi" được em nó rồi là ...Chất lắm đấy, bọn xẻ tà xường xám, hở trên ngắn dưới là ...ko có cửa!

• Haha
Reactions: ngmanh
Hạng D
14/8/16
2.005
2.435
113
40
Nhiều bác không biết có vẻ thích comment nhỉ.
Tôi chạy xe Đức lâu năm, anh em trong nhà, bạn bè lại có sẵn Lexus RX và ES. Tôi thấy vận hành Lux A và SA ngon lành hơn 2 con này. Hê hê! :D :p
Lux có toàn bộ vận hành là của xe sang, cho vào xe sang chnxg được vì không xe phổ thông nào có.

còn ES lại dùng hệ vận hành của xe phổ. Thông thì sao các bác không chỉ ra nhỉ :D:D
Ngày trước có chevrolet cruze đi đầm, cách âm tốt, nội thất cũng không đến nội tệ, ai cũng so sánh cảm giác lác đứng đầu hạng C và vượt Camry về độ đầm. Nhưng giờ nó vắng bóng.

• Like
Reactions: Tung NDSG
Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Ngày trước có chevrolet cruze đi đầm, cách âm tốt, nội thất cũng không đến nội tệ, ai cũng so sánh cảm giác lác đứng đầu hạng C và vượt Camry về độ đầm. Nhưng giờ nó vắng bóng.
Liên quan gì đến bà này bác. Nó hạng C và lhoor thông. Mình không bàn về xe phổ thông ở đây bác.

Cả RX và ES đều dùng luôn hệ treo Macpherson Strut cho bánh trước và có options FWD và RWD.
Ít nhất Lux SA còn dùng khung gầm và vận hành xịn sò của X5. riêng cái hộp số ZF 8 cấp của Lux thì mấy dòng trung của Lexus còn nằm mơ.

Tập Lái
13/10/20
4
0
1
23
Em nó theo trường phái Geisha, thùy mị nết na, kín cổng cao tường... Nhưng mà " Cởi" được em nó rồi là ...Chất lắm đấy, bọn xẻ tà xường xám, hở trên ngắn dưới là ...ko có cửa!
‘Cởi’ ra mà được như 570 thì còn đỡ , chứ như này thì thà ăn chay còn hơn bác ạ:oops:

Hạng D
14/8/16
2.005
2.435
113
40
Liên quan gì đến bà này bác. Nó hạng C và lhoor thông. Mình không bàn về xe phổ thông ở đây bác.

Cả RX và ES đều dùng luôn hệ treo Macpherson Strut cho bánh trước và có options FWD và RWD.
Ít nhất Lux SA còn dùng khung gầm và vận hành xịn sò của X5. riêng cái hộp số ZF 8 cấp của Lux thì mấy dòng trung của Lexus còn nằm mơ.
Có liên quan đấy.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhiều bác không biết có vẻ thích comment nhỉ.
Tôi chạy xe Đức lâu năm, anh em trong nhà, bạn bè lại có sẵn Lexus RX và ES. Tôi thấy vận hành Lux A và SA ngon lành hơn 2 con này. Hê hê! :D :p
Lux có toàn bộ vận hành là của xe sang, cho vào xe sang chnxg được vì không xe phổ thông nào có.

còn ES lại dùng hệ vận hành của xe phổ. Thông thì sao các bác không chỉ ra nhỉ :D:D
Bác hiểu nhầm vấn đề rồi, ko phải do vận hành đâu.
RR vận hành ko bằng GLS hay X7 (con này thì biết), đắt hơn zõ zàng, nhưng chắc chắn là vẫn dễ bán hơn, có khi ngay phân khúc cao cao, nó còn dễ bán hơn Pors.
Vn xe giá cao x3, rất ít ai cân nhắc chuyện vận hành, nó là tính phù hợp và trải nghiệm cabin là phần nhiều.
Còn có một comment của bác là hộp số ZF8 cấp thì em hơi lăn tăn tí. Hộp số 9 cấp của mer về độ mướt thì ko ăn đc 8 cấp của Lex hiện tại, em ko nghĩ zf 8 cấp ăn đc đâu.

Hạng D
24/2/20
4.910
8.365
113
37
Bữa lux vs mec E, audi A6, bmw serie 5, nay lux sa so vs posche luôn, em chịu mấy bài quảng cáo kiểu này đợi mãi mới thấy em nó ở cuối cùng :)

• Like
Reactions: PMH82 and xxl