Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Xin chào các bác oser . e đã theo dõi oto saigon lâu rồi từ lúc e chưa có b2. càng theo dõi e càng bị nghiện, nhất là bài viết hành trình các chuyến đi, e đọc mà mê luôn, vì thế e xin ad và các oser cho e tham gia diễn đàn qua cái tên kimbmw,giống bác cubinbmw hehe.
e xin vào đề luôn, e dự định làm chuyến du lịch với vợ cả Sg-Đn, hành trình của e như sau:
  • ngày 1 : sg-dốc lết
  • ngày 2 : ra nha trang ( ở nha trang 2 đêm)
_ 1 đêm e ở kim hoàng long hotel
_ 1 đêm ở resort seasing( chổ này mới e chưa biết tốt kg, mong các bác cho lời khuyên)
  • ngày 4 đi Đn và ở Đn 3 đêm
  • ngày 7 e về qui nhơn và ở lại 1 đêm
  • ngày 8 e về thiên đừơng resort mũi né
  • ngày 10 e về Sg
_ Lộ trình đi và về e đi đường ven biển
mong các bác cho ý kiến và chỉ bảo
e cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Em được nghỉ có 8 ngày nên tranh thủ đi chơi ngắm cảnh thăm thú. Bác 10n quá dư để đi.
cá nhân em thấy được thì đạp 1 phát ra xa xa rồi chơi dần về SG. Vì càng về sau càng đuối. Và đã chơi biển miền Trung rồi sao chơi biển Mũi Né được nữa!? Như lên voi xuống chó á.

• Like
Reactions: nt.08437 and kimbmw
Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Em được nghỉ có 8 ngày nên tranh thủ đi chơi ngắm cảnh thăm thú. Bác 10n quá dư để đi.
cá nhân em thấy được thì đạp 1 phát ra xa xa rồi chơi dần về SG. Vì càng về sau càng đuối. Và đã chơi biển miền Trung rồi sao chơi biển Mũi Né được nữa!? Như lên voi xuống chó á.
em cảm ơn bác. tại mũi né e bắt được chú bộ đội hihi.... đùa với bác chứ e ở mũi né có nhà tài trợ bác ah

Hạng B2
12/11/11
347
219
43
Đã ra tới DN rồi thì ráng 1 ngày cho đi đèo hay hầm Hải Vân vào kinh thành Huế luôn...

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
Đã ra tới DN rồi thì ráng 1 ngày cho đi đèo hay hầm Hải Vân vào kinh thành Huế luôn...
Đã ra Huế rồi thì ráng thêm xíu nữa ra Thành Cổ Quảng Trị, La vang rồi Cầu Hiền Lương luôn chứ...!

• Like
Reactions: longct
Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
sao lại ra dốc lếch rồi lếch vô lại Nha Trang nghỉ 1 đêm vậy ta? Phải Nha Trang trước rồi Dốc Lếch sau chứ.
Em cũng 10 ngày như bác như chặng đi em đi hướng QL14.
Ngày 1: Vũng Tàu - Kontum = QL14
Ngày 2: Kontum - Đà Nẵng = QL 14B
Ngày 3: Đà Nẵng - Huế - Đà Nẵng = QL1
Ngày 4: Đà Nẵng = City
Ngày 5: Đà Nẵng - Sa Huỳnh = QL1
Ngày 6: Sa Huỳnh - Quy Nhơn = QL1
Ngày 7: Quy Nhơn - Phú Yên = QL1D - QL1
Ngày 8: Phú Yên - Đại Lãnh - Dốc Lếch - Nha Trang = theo QL29 lên đỉnh đèo Cả rồi theo QL1 vào Nha Trang.
Ngày 9: Nha Trang - Coco Beach Camp (Lagi) = QL1 - ngã 3 Lương Sơn - Mũi Né - Mũi Kê Gà - Lagi.
Ngày 10: Lagi - Vũng Tàu.
Đi như vậy là biết hết các bãi biển dọc miền Trung. Nếu biết sắp xếp thì có thể ghé vào Đảo Bình Hưng - Vịnh Vĩnh Hy - Ninh Chữ.
Chúc bác có chuyến đi nhiều trãi nghiệm.

• Like
Reactions: kimbmw
Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
tai e đi cung đình huế rồi bác nên e cắt chặn đó

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
sao lại ra dốc lếch rồi lếch vô lại Nha Trang nghỉ 1 đêm vậy ta? Phải Nha Trang trước rồi Dốc Lếch sau chứ.
Em cũng 10 ngày như bác như chặng đi em đi hướng QL14.
Ngày 1: Vũng Tàu - Kontum = QL14
Ngày 2: Kontum - Đà Nẵng = QL 14B
Ngày 3: Đà Nẵng - Huế - Đà Nẵng = QL1
Ngày 4: Đà Nẵng = City
Ngày 5: Đà Nẵng - Sa Huỳnh = QL1
Ngày 6: Sa Huỳnh - Quy Nhơn = QL1
Ngày 7: Quy Nhơn - Phú Yên = QL1D - QL1
Ngày 8: Phú Yên - Đại Lãnh - Dốc Lếch - Nha Trang = theo QL29 lên đỉnh đèo Cả rồi theo QL1 vào Nha Trang.
Ngày 9: Nha Trang - Coco Beach Camp (Lagi) = QL1 - ngã 3 Lương Sơn - Mũi Né - Mũi Kê Gà - Lagi.
Ngày 10: Lagi - Vũng Tàu.
Đi như vậy là biết hết các bãi biển dọc miền Trung. Nếu biết sắp xếp thì có thể ghé vào Đảo Bình Hưng - Vịnh Vĩnh Hy - Ninh Chữ.
Chúc bác có chuyến đi nhiều trãi nghiệm.
tại e chưa biết dốc lếch nên e lên lịch cho các bác chỉ giáo e hihi
cảm ơn bác Tr, lịch của bác dầy ghê, để e nghiên cứu lại , e cũng kg thích kinh thành huế lắm, e định ở Đn_Ha 3 ngày luôn, ngày e ở Ha là 14 âm nênn chắc đẹp hả bác Trung
- cho e hỏi sa huỳnh có gì vui kg bác
- bác cho e các quán ngon bổ rẻ, trên dọc đường đi nhé bác , thank bác

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Đã ra Huế rồi thì ráng thêm xíu nữa ra Thành Cổ Quảng Trị, La vang rồi Cầu Hiền Lương luôn chứ...!
ai da chắc đi tới đó, e về dốc lếch, e lếch luôn quá hihi

Hạng D
5/1/15
1.157
1.296
113
Hochiminh
Từ Sg đi ĐN bác đi mạn Tây đường Ql14.
Từ ĐN về sg bác đi mạn Đông - ven biển duyên hải (Ql1).
đi vậy bác sẽ biết được nhiều hơn.

• Like
Reactions: kimbmw