Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Bác vẫn chứa hiểu hết ý e: đang đi trong hay ngoai ko quan trọng ( đi đúng tốc độ chứ ko rùa bò): 1 thằng điên đúng nghĩa lên đi song song mình, cuối cùng mình bị cà khịa là sao đó?
Cái xã hội này nó lạ lắm, hiền là bị bắt nạt ngay. E thì chạy hiền và thường set cruise như 1 thói quen ( đỡ bị bắn tốc độ). Có lẽ chạy đều như vậy nên nghĩ chắc là ông già lái xe :D
Mới bị 2 lần, sau chắc e chạy xào chẻ.... xong chắc có clip lại bảo có thằng chạy Civic láo.... :D :D :D.
Xe em ko bán nữa, còn ngon lắm. bảo dưỡng 50k, thay 4 quả lốp mới ngon choét :D
Em đang hỏi cùng vận tốc tối đa cho phép, 2 lanes đường, bác lái lane ngoài ... vì luật .. chỉ hỏi đâu có khó khăn ..một là bác vào lane trong, hai là bác vần giử lưon ..điều kiện đường trống, không xe ...một mình một ngựa ...
Dù bác có lái maybach cũng trung bình là 50 cây số ở VN ... nếu cần tính thời gian đến nơi
Civic không láo, Vios không láo, thằng láo chính là thằng lấy tư du 2B mà cầm 4B ... luật cho 120 thì tao chạy miển sao 120 ..tất cả các lanes ..

Em lái xe tệ hơn Civic ở VN ...mà đến và thời gian cứ 50/H là chuẩn, bác lái gì ....Maybach .. bao nhiêu tiếng từ SG đến HN ... Do đó đừng so sánh cục bộ
Và nghĩ là mình một mình một ngựa trên cao tốc lane ngoài nha ..

Em xin hỏi ..vậy nó có 4 lanes, bác giử lane ngoài cùng để chạy với vận tốc cho phép hay ép vào lane cuối cùng ở trong ?

Đừng trã lới là ..thích thì ra nước ngoài mà ở vì VN có thế ... :):):) cứ theo luật VN đi ... đợi các bác từng bị ở VN .. Đụng thì sao, có sự cố thì sao ...
Em nghĩ là thời gian bác sống ở VN có lẽ ... cở em sống bên EU. do đó nếu theo kiểu VN thì đành chịu ...Cái nôi của luật là EU, bác nghĩ xe mới mua với Euro5 là ngon, người ta xe dầu đã lên đến Euro6 rồi
vậy cái hình này keep left , thì sao vượt phải dcView attachment 3016916
Người ta là tay lái trái .....tức là họ đang vượt và chuẩn bị ép vào lane trái ....
View attachment 3016945
Đường VN, rộng mênh mông mà vẫn nhiều xe chạy lane trái!
Em từng lắi ở VN , từ nam ra bắc , Trên morning , thời gian thì 50 /h
Em không lái lane trái ở VN mà 90% là lane phía trong, co đó bác @Nguyễn đừng ghép em vào tư duy 2B khi lái 4B nha ....:):):)
Anh cứ chạy , nó đá đèn, anh hạ kính , chỉ tay cho nó qua lane trái để nó vượt , cứ để nó muốn vượt hay không kệ nó . Anh chạy làn phải , nó muốn vượt anh thì đá đèn chuyển sang làn trái mà vượt . Tui chạy cao tốc LT- DG , gặp rồi và làm như vậy. Còn nếu mà anh bám làn trái anh chạy trong khi làn phải trống , gặp tui mà chạy sau anh, tui sẽ mở pha Led để rọi cho anh thấy đường để chạy !!!!:D:D:D:D:D
Thì bác vào lane trong có chết thằng tây đen nào đâu ??? trong khi lane ngoài mà chận những xe cần đi lẹ ? do đó bác tư cho nó qua lane trái (ngoài cùng) là đúng gùi ... không thôi, ngừng xe và cho 4 buá :):):) ..biết bố mày là ai không....

• Wow
Reactions: Mustafa
Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
gấu quá xá luôn vậy trời :D
Chạy làn trái, đã đúng tốc độ, làn phải trống? Luật có bắt buộc hay là " khuyến khích"? Nếu luật bắt buộc thì camera lo, còn khuyến khích mà dí đít người khác như bác chả khác nào gây sự chứ :D. Cũng mong ko gặp bác ngoài đường lắm lắm :p :p
VN em không biết ... nếu EU có luật và có văn bản phạt thế nào .... cần em đưa lên, đừng nói là báo chính thống VN mà đưa theo luật EU thì em thua .. không tìm được .
Vậy các bác muốn văn bản con rùa bám lane ngoài phạt thế nào không ???

• Like
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
Em đang hỏi cùng vận tốc tối đa cho phép, 2 lanes đường, bác lái lane ngoài ... vì luật .. chỉ hỏi đâu có khó khăn ..một là bác vào lane trong, hai là bác vần giử lưon ..điều kiện đường trống, không xe ...một mình một ngựa ...
Dù bác có lái maybach cũng trung bình là 50 cây số ở VN ... nếu cần tính thời gian đến nơi
Civic không láo, Vios không láo, thằng láo chính là thằng lấy tư du 2B mà cầm 4B ... luật cho 120 thì tao chạy miển sao 120 ..tất cả các lanes ..

Em lái xe tệ hơn Civic ở VN ...mà đến và thời gian cứ 50/H là chuẩn, bác lái gì ....Maybach .. bao nhiêu tiếng từ SG đến HN ... Do đó đừng so sánh cục bộ
Và nghĩ là mình một mình một ngựa trên cao tốc lane ngoài nha ..

Em xin hỏi ..vậy nó có 4 lanes, bác giử lane ngoài cùng để chạy với vận tốc cho phép hay ép vào lane cuối cùng ở trong ?

Đừng trã lới là ..thích thì ra nước ngoài mà ở vì VN có thế ... :):):) cứ theo luật VN đi ... đợi các bác từng bị ở VN .. Đụng thì sao, có sự cố thì sao ...
Em nghĩ là thời gian bác sống ở VN có lẽ ... cở em sống bên EU. do đó nếu theo kiểu VN thì đành chịu ...Cái nôi của luật là EU, bác nghĩ xe mới mua với Euro5 là ngon, người ta xe dầu đã lên đến Euro6 rồi

Người ta là tay lái trái .....tức là họ đang vượt và chuẩn bị ép vào lane trái ....

Em từng lắi ở VN , từ nam ra bắc , Trên morning , thời gian thì 50 /h
Em không lái lane trái ở VN mà 90% là lane phía trong, co đó bác @Nguyễn đừng ghép em vào tư duy 2B khi lái 4B nha ....:):):)

Thì bác vào lane trong có chết thằng tây đen nào đâu ??? trong khi lane ngoài mà chận những xe cần đi lẹ ? do đó bác tư cho nó qua lane trái (ngoài cùng) là đúng gùi ... không thôi, ngừng xe và cho 4 buá :):):) ..biết bố mày là ai không....
E đã nói rõ là cao tốc 2 làn 80 đó: em "khép nép' đi lane trong ạ, bác đọc kỹ xíu đi. Bác đọc không kỹ rồi lại phán em là chạy lane trái rồi.

VN em không biết ... nếu EU có luật và có văn bản phạt thế nào .... cần em đưa lên, đừng nói là báo chính thống VN mà đưa theo luật EU thì em thua .. không tìm được .
Việt Nam! chỉ khuyến khích thôi. Âu hay Mỹ chỉ là bàn đến cho vui thôi, Việt Nam! ko có luật hoặc là đang nằm trên bàn giấy. Cái thắc mắc là chạy chậm lan trái đương nhiên bị chửi ( cũng ko có phạt), mà chạy đúng tốc độ cũng bị chửi là sao? Vô lý chỗ đó. Nên miễn bàn thêm chỗ này nhé bác.

Âu e ko rõ, Mỹ thì cũng tuỳ bang. Ví dụ Cali ko cấm chay lane trái ngoài cùng: vì thường là HOV lane, và cũng cho mã 65mph theo luật ( chạy theo đoàn có thể 90 Police ko bắt :D ). Còn freeway 10 băng ngang New Mexico thì luật rõ ràng: Lane trái chỉ dùng để vượt. Việt Nam! nên quy định như vậy.
Còn chay bò trên lane trái thì e cũng bị ức chế như mọi người thôi, lúc e chay freeway 10 cung bị 2 chiếc cont 40 feet so kè chắc cũng 10 phút ko qua được, đâu cũng có nhưng thằng đầu đất cả thoi :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
Anh cứ chạy , nó đá đèn, anh hạ kính , chỉ tay cho nó qua lane trái để nó vượt , cứ để nó muốn vượt hay không kệ nó . Anh chạy làn phải , nó muốn vượt anh thì đá đèn chuyển sang làn trái mà vượt . Tui chạy cao tốc LT- DG , gặp rồi và làm như vậy. Còn nếu mà anh bám làn trái anh chạy trong khi làn phải trống , gặp tui mà chạy sau anh, tui sẽ mở pha Led để rọi cho anh thấy đường để chạy !!!!:D:D:D:D:D
Ý thức này mới cần chấn chỉnh, dùng đèn pha chiếu vào xe người khác là vô ý thức , mà nếu giữ khoản cách an toàn thì đèn pha cũng chẳng làm gì đc. XX nên kiểm soát và phạt nặng hay giam các xe độ đèn khác với nguyên mẫu .
Tình trạng cao tốc VN , xe hơi gọn nhẹ muốn chạy làn nào trống thì chạy , nếu cần thì làn phải thì dành cho xe tải , xe container... Muốn vậy thì GT phải cắm biển phân làn đường theo phương tiện :)

• Like
Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
bác chắc ở trển xuống, đi thử cao tốc xem chỉ có xe tải , container... đi chậm bám làn ngoài , do thói quen chạy QL khi bên trong là mép đường xe nặng dễ gây sạt lở lật xe. Còn xe hơi có đường trống là đạp, chẳng ai là rùa bám lane ngoài . Chỉ thấy đầy bọn vô ý thức có đc cái xe mạnh người ta đã chạy tốc độ max, mà vẫn muốn vượt , Nếu XX dùng hình ảnh Camera phạt nguội được lỗi không giữ khoản cách an toàn thì GT sẽ cải thiện nhiều .

• Like
Reactions: Osin and Mustafa
Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
gấu quá xá luôn vậy trời :D
Chạy làn trái, đã đúng tốc độ, làn phải trống? Luật có bắt buộc hay là " khuyến khích"? Nếu luật bắt buộc thì camera lo, còn khuyến khích mà dí đít người khác như bác chả khác nào gây sự chứ :D. Cũng mong ko gặp bác ngoài đường lắm lắm :p :p
Bữa có lái cái 1/2 tải , số HN thấy lái xe yên tâm ghê, mấy tài khác không dám tạt đầu hay bám đít, kể cả xe tốc hành, họ sợ xe có hàng nóng đem theo hay sao. Ý thức lái xe trên đường như vậy đó ăn hiếp xe có vẻ yếu thế , chính vì vậy ngta mua xe 1/2 tải và độ cho nó hầm hố để hù mấy ông hay bám đít tạt đầu .

• Haha
Hạng C
19/8/13
537
7.639
93
59
Đường cao tốc 2 làn như nhau, họ đi làn ngoài chậm, mình muốn vượt thì chuyển vào làn trong, có gì đâu cãi nhau cho mệt. Ức chế là chuyện 2 anh xe container chạy song song tà tà kìa

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp

Em vừa tìm trên mạng .

E đã nói rõ là cao tốc 2 làn 80 đó: em "khép nép' đi lane trong ạ, bác đọc kỹ xíu đi. Bác đọc không kỹ rồi lại phán em là chạy lane trái rồi.

Việt Nam! chỉ khuyến khích thôi. Âu hay Mỹ chỉ là bàn đến cho vui thôi, Việt Nam! ko có luật hoặc là đang nằm trên bàn giấy. Cái thắc mắc là chạy chậm lan trái đương nhiên bị chửi ( cũng ko có phạt), mà chạy đúng tốc độ cũng bị chửi là sao? Vô lý chỗ đó. Nên miễn bàn thêm chỗ này nhé bác.

Âu e ko rõ, Mỹ thì cũng tuỳ bang. Ví dụ Cali ko cấm chay lane trái ngoài cùng: vì thường là HOV lane, và cũng cho mã 65mph theo luật ( chạy theo đoàn có thể 90 Police ko bắt :D ). Còn freeway 10 băng ngang New Mexico thì luật rõ ràng: Lane trái chỉ dùng để vượt. Việt Nam! nên quy định như vậy.
Còn chay bò trên lane trái thì e cũng bị ức chế như mọi người thôi, lúc e chay freeway 10 cung bị 2 chiếc cont 40 feet so kè chắc cũng 10 phút ko qua được, đâu cũng có nhưng thằng đầu đất cả thoi :D
Thì lúc sau em viết rồi ...

Bác chạy lane ngoài như bài trên, bị dí là đúng rồi, trong trường hợp đó, nếu có thể được thì dùng đủ mọi cách vào lane trong cho xe quan tài qua...:):):) cái nầy thì tuỳ vào tư duy, cách suy nghĩ, hay lái xe của từng người :):):)

Vậy là trường hợp ngược lại bác lane trong bị dí đít và có lane ngoài chạy // cùng vận tốc, trường hợp đó nên giảm từ từ, để xe bám đít lane trong lách ra ngoài, ...để nó chiếu tướng anh đang lái xe lane ngoài. Đó là cách thức chia sẽ giao thông ...chứ bác cứ chạy song song cùng vận tốc ...thì khó đoán chuyện gì xãy ra lắm

Thậm chí em còn lái Morning ở VN từ SG ra HN đâu có gì đâu ? chủ yếu là lane phải chiếm 90% nếu có thể, nên nhớ đường VN chỉ có giới hạn, và trung bình 50kms/h để tính thời gian mất. Civic đâu có gì tệ đâu bác ....trừ khi bác chán, bán lại cho em :):):):)
một chiếc Maybach với Morning đi từ SG ra HN cũng ...mất bao nhiêu thời gian đó, và sợ là nó chiếm thời gian nhiều hơn vì đổ xăng, chứ em thấy VN cao lắm là 120 / 130 mà thôi.
Thêm một điểm là bác đang cầm 4B hoàn toàn khác với 2B ....
Rất vui khi chia sẽ với các bác
Bác chạy bên trái có xe bám ...:):):)

Đường cao tốc 2 làn như nhau, họ đi làn ngoài chậm, mình muốn vượt thì chuyển vào làn trong, có gì đâu cãi nhau cho mệt. Ức chế là chuyện 2 anh xe container chạy song song tà tà kìa

Vấn đề là ...đó, nếu như cho 80 là vận tốc quy định, cả 2 đều chạy với vận tốc 80 (chơi CC nửa nha cho đúng vận tốc quy định), trong trường hợp 2 lanes .Cả 2 đều mở cửa tâm sự với nhau ....

• Like
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113

Em vừa tìm trên mạng .

Thì lúc sau em viết rồi ...

Bác chạy bên trái có xe bám ...:):):)

Vấn đề là ...đó, nếu như cho 80 là vận tốc quy định, cả 2 đều chạy với vận tốc 80 (chơi CC nửa nha cho đúng vận tốc quy định), trong trường hợp 2 lanes .Cả 2 đều mở cửa tâm sự với nhau ....
Quan điểm của e rõ ràng mà:
- Lane trái hay phải: cứ max tối đa cho phép : 80-82 nếu đường cho phép
- Dưới tốc max cho phép: vui lòng đi bên phải, dù rằng ko vi phạm. Ví dụ: cao tốc cho 60-120, họ chạy 60 lane trái thì không vi phạm "luật", nhưng vi phạm " ý thức".

Bài trước của em bị "ức chế" là max tốc, có thằng điên tự nhiên lên đi song song, rồi thằng đằng sau thúc đít các kiểu. Hổng lẽ e bị sai sao? Nhiều anh hùng bàn phím trong này vô phán như đúng rồi: ông phải this, phải that nhưng thật ra chưa đọc kỹ tình hình huống. Mà cũng đúng, ra đường nhiều thằng điên nó muốn mình bị phạt chung với nó cho vui ấy mà :D :D

• Like
  • Haha
Reactions: cohvn and Osin