Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
Rồi sao?
Đường 2 làn thì chạy làn ngoài cùng (sát lề), chừa làn trong (sát con lươn) cho xe vượt.
Đường 3 làn thì chạy 2 làn ngoài, chừa làn trong cùng cho xe vượt.
Đường 4, 5 làn… cũng vậy.

Có gì khác biệt? đường chỗ rộng chỗ hẹp, 2, 3, 4, 5 làn là chuyện thường mà!
có keep left dc không , cao tốc VN cũng vậy
Các Oser phản ánh về vấn nạn bám làn trái, cản trở không cho xe khác vượt trên cao tốc

Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
Bác chạy lane ngoài như bài trên, bị dí là đúng rồi, trong trường hợp đó, nếu có thể được thì dùng đủ mọi cách vào lane trong cho xe quan tài qua...:):):) cái nầy thì tuỳ vào tư duy, cách suy nghĩ, hay lái xe của từng người :):):)

Vậy là trường hợp ngược lại bác lane trong bị dí đít và có lane ngoài chạy // cùng vận tốc, trường hợp đó nên giảm từ từ, để xe bám đít lane trong lách ra ngoài, ...để nó chiếu tướng anh đang lái xe lane ngoài. Đó là cách thức chia sẽ giao thông ...chứ bác cứ chạy song song cùng vận tốc ...thì khó đoán chuyện gì xãy ra lắm

Thậm chí em còn lái Morning ở VN từ SG ra HN đâu có gì đâu ? chủ yếu là lane phải chiếm 90% nếu có thể, nên nhớ đường VN chỉ có giới hạn, và trung bình 50kms/h để tính thời gian mất. Civic đâu có gì tệ đâu bác ....trừ khi bác chán, bán lại cho em :):):):)
một chiếc Maybach với Morning đi từ SG ra HN cũng ...mất bao nhiêu thời gian đó, và sợ là nó chiếm thời gian nhiều hơn vì đổ xăng, chứ em thấy VN cao lắm là 120 / 130 mà thôi.
Thêm một điểm là bác đang cầm 4B hoàn toàn khác với 2B ....
Rất vui khi chia sẽ với các bác
Bác vẫn chứa hiểu hết ý e: đang đi trong hay ngoai ko quan trọng ( đi đúng tốc độ chứ ko rùa bò): 1 thằng điên đúng nghĩa lên đi song song mình, cuối cùng mình bị cà khịa là sao đó?
Cái xã hội này nó lạ lắm, hiền là bị bắt nạt ngay. E thì chạy hiền và thường set cruise như 1 thói quen ( đỡ bị bắn tốc độ). Có lẽ chạy đều như vậy nên nghĩ chắc là ông già lái xe :D
Mới bị 2 lần, sau chắc e chạy xào chẻ.... xong chắc có clip lại bảo có thằng chạy Civic láo.... :D :D :D.
Xe em ko bán nữa, còn ngon lắm. bảo dưỡng 50k, thay 4 quả lốp mới ngon choét :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
  • Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
25/10/20
1.568
17.230
98
57
E đính chính xíu: lane trong là là ý em nói lane sát lê đường í. Bữa đi lane ngoài đúng tốc độ bị y chang, mấy bác trên đây chả hiểu sao la em. Giờ e "nghe" đi lane trong cũng bị dí đít các kiểu. E đi Civic, chạy hiền hoà quá hay sao ấy. E đụ định kiếm con 1/2 tải, tham gia hội ocschos xem có bị hem. kkkkkk :D
Anh cứ chạy , nó đá đèn, anh hạ kính , chỉ tay cho nó qua lane trái để nó vượt , cứ để nó muốn vượt hay không kệ nó . Anh chạy làn phải , nó muốn vượt anh thì đá đèn chuyển sang làn trái mà vượt . Tui chạy cao tốc LT- DG , gặp rồi và làm như vậy. Còn nếu mà anh bám làn trái anh chạy trong khi làn phải trống , gặp tui mà chạy sau anh, tui sẽ mở pha Led để rọi cho anh thấy đường để chạy !!!!:D:D:D:D:D

• Haha
Reactions: Osin and Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.513
6.316
113
Anh cứ chạy , nó đá đèn, anh hạ kính , chỉ tay cho nó qua lane trái để nó vượt , cứ để nó muốn vượt hay không kệ nó . Anh chạy làn phải , nó muốn vượt anh thì đá đèn chuyển sang làn trái mà vượt . Tui chạy cao tốc LT- DG , gặp rồi và làm như vậy. Còn nếu mà anh bám làn trái anh chạy trong khi làn phải trống , gặp tui mà chạy sau anh, tui sẽ mở pha Led để rọi cho anh thấy đường để chạy !!!!:D:D:D:D:D
gấu quá xá luôn vậy trời :D
Chạy làn trái, đã đúng tốc độ, làn phải trống? Luật có bắt buộc hay là " khuyến khích"? Nếu luật bắt buộc thì camera lo, còn khuyến khích mà dí đít người khác như bác chả khác nào gây sự chứ :D. Cũng mong ko gặp bác ngoài đường lắm lắm :p :p

• Like
Reactions: Osin