Hạng C
31/7/09
516
921
93
kuan_ce nói:
Các bác thường để nhiệt độ máy lạnh là bao nhiêu? xe em buổi trưa là 25 -26, chiều tối là 27-28 mát mẻ vô cùng! thằng bạn em nó nói xe em lạnh quá nên lên đây hỏi thử các bác xem sao.
Xe thay ket lanh moi nen no lanh du !!! hi hi khoe xe hoai ma ko chiu rua ne ;-)

Hạng D
30/5/12
2.632
5.846
113
Em ơi Sài Gòn phố
kuan_ce nói:
Các bác thường để nhiệt độ máy lạnh là bao nhiêu? xe em buổi trưa là 25 -26, chiều tối là 27-28 mát mẻ vô cùng! thằng bạn em nó nói xe em lạnh quá nên lên đây hỏi thử các bác xem sao.
Để 27-28 độ mà xe vẫn lạnh thì bác tăng nhiệt độ lên trên 30 độ cho nó ấm bớt.

Thời tiết miền Nam đợt này cũng không nóng lắm, buổi trưa ko mưa ngoài trời chỉ tầm 35-36 độ thôi mà.

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
xe em đèn engine báo sáng, em đưa vào hãng check báo do hệ thống nhiên liệu có vấn đề: bơm xăng, lọc xăng; đại khái nguyên văn như sau:
Suspect low fuel pressure.
Crankcase ventilation system.
Suspect air intake system leak.
Suspect vacuum leak.
Suspect HO2S21 circuit.
Suspect PMC.
Xe em vẫn đạp chạy ào ào nên xóa lỗi và ra về, chi phí 88.000đ và bồi dưỡng 1 xị! Các bác cao thủ cho em hỏi xe em bị gì ạ?

Tập Lái
8/2/13
38
4
8
Môngdau của em rỉ nhớt, mà gần sắp đi chơi lễ 2/9 rồi sợ đi sửa ko kịp. Em muốn tự tay kiểm tra xem nhớt hộp số còn đủ hay không, nhưng ko biết phải xem chổ nào. Bác nào biết vụ này up giùm em 1 vài tấm hình chỉ giáo cho em với

Hạng C
13/12/11
811
69
28
kuan_ce nói:
xe em đèn engine báo sáng, em đưa vào hãng check báo do hệ thống nhiên liệu có vấn đề: bơm xăng, lọc xăng; đại khái nguyên văn như sau:
Suspect low fuel pressure.
Crankcase ventilation system.
Suspect air intake system leak.
Suspect vacuum leak.
Suspect HO2S21 circuit.
Suspect PMC.
Xe em vẫn đạp chạy ào ào nên xóa lỗi và ra về, chi phí 88.000đ và bồi dưỡng 1 xị! Các bác cao thủ cho em hỏi xe em bị gì ạ?
Cẩn thận món này bác ơi ! (tô đậm)

Hạng C
1/6/08
696
7
18
BVTTTW2
google.com.vn
bơm xăng sắp tèo hả bác anhbac? hay do hệ thống ống dẫn. nhưng xe em vẫn chạy bình thường ngon lành, không có hiện tượng hụt ga gì hết ráo!

Hạng B1
1/3/12
60
4
8
Forum
Teppi_kid nói:
Em muốn tự tay kiểm tra xem nhớt hộp số còn đủ hay không, nhưng ko biết phải xem chổ nào. Bác nào biết vụ này up giùm em 1 vài tấm hình chỉ giáo cho em với

Xe em vừa đi kiểm tra dầu hộp số xong, thợ nhìn màu sắc của dầu để đánh giá chất lượng, em quên mất ko hỏi cách kiểm tra lượng dầu còn đủ hay ko nên ko biết. Muốn kiểm tra nhớt hộp số thì bác phải cho xe lên cầu, bác tháo nắp hộp che chỗ dây số (cạnh bánh trước bên lái) sẽ thấy con ốc để xả dầu hộp số. Em có hình nhưng ko biết cách úp, bác thông cảm
Forum

Last edited by a moderator: