Tư Vấn Chia Sẻ Cách âm ...

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Cách âm ...

Trích đoạn: tungrose

Chẳng mấy khi thấy thầy và tịt đại ca nhìn chung một hướng :D:D

Râu không làm mất đoàn kết nội bộ:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@tungrose: mỗi người một quan niệm mà, xuất phát điểm khác nhau thì phải khác chứ, nhưng gì thì gì vẫn sống chung ở OS là ok :)

Tập Lái
21/8/06
12
0
1

Trích đoạn: LX

Chào Ford_Laser_04, rất tình cờ mình cũng có con Ford Laser 04 và vừa làm cách âm ở chỗ bác Phú Stereo xong hôm qua.

Lâu nay đi con Ford Laser thì chả chê gì, chỉ có ồn quá. Mình tìm hiểu trên internet và nhờ mua bên Spore vật liệu cách âm:
1. 2 thùng Raammat, sản xuất tại Mỹ, giảm dao động (loại đen mềm như bác dalat legan nói): mỗi thùng khỏang 6m2, nặng 12 kg, giá 1 thùng 260 đô Sing.
2. 8m2 vật liệu hấp thụ âm thanh, Armaflex xuất xứ không rõ, dạng tấm mút mỏng 0.5 cm. 11 đô sing/m2.

Bắt đầu từ chủ nhật rồi, sau 2 ngày vật lộn, tháo tung em xe yêu quí của mình, ba chàng thợ trẻ tuổi của HP Stereo đã dán từ trong ra ngoài em Laser: cứ một lớp rammat dán vào mặt tôn, trên lớp rammat dán lớp Amarflex bằng keo con chó. 4 cửa: 2 lớp, sàn: 1 lớp, trần: 2 lớp ram + 1 lớp ama, các hốc hông bánh xe trước, sau, nắp cabô, nắp cốp. Nói chung là toàn xe, chỉ thiếu trong cốp vì hết rammat, tuy nhiên đáy cốp xe laser khá cứng và có sẵn vật liệu cách âm zin.
Hôm nay lái đi làm thấy sướng lắm, hết cả cảm giác ù rung. Dĩ nhiên không thể nào im lặng tuyệt đối được.

Như vậy, tổng chi phí cả công và vật liệu là khỏang 7 triệu. Chỗ bác Phú có loại vật liệu tương tự như rammat có tên là Accumat, Accumat khá nổi tiếng chỉ cần search trên net là có ngay.

Mai rảnh em sẽ post 1 số hình ảnh lên cho anh em tham khảo.

Chân thành cảm ơn bác Phú đã nhiệt tình giúp đỡ. Cảm ơn 3 chú thợ trẻ, nhiệt tình của HP Stereo: Thanh, Ti, Lô.

Accumat này có tốt bằng 3M không.
Ngoài ra mình nghe nói nó có nhược điểm là có mùi hôi và bị chảy khi nắng nóng.

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Em không dùng Accumat và 3M nên không so sánh được.
Về mùi hôi và chảy chỉ đúng với loại gốc nhựa đường. Loại gốc butyl không mùi và không bị chảy. Về Accumat bác cứ hỏi bác Phú.

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Thế các bác cho hỏi là làm cách âm loại 3G thì thiệt hại hết bao nhiêu hả các bác ? Xin cho biết tí thông tin nhé - em cũng đang quan tâm vụ này - Thanks

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Bác Civic: Focus mà cũng phải cách âm à? Em tưởng Focus được thiết kế cách âm khá tốt chứ?

Hạng B1
7/11/04
68
0
0
www.otosaigon.com

Các bác ơi cho hỏi OS 3G mua ở đâu hoặc có chổ nào làm cách âm loại OS 3G không? Tổng thiệt hại khỏang bao nhiêu vậy.