Tư Vấn Chia Sẻ Cách âm ...

Tập Lái
21/8/06
12
0
1
Ở TP HCM làm ở đâu là tốt nhất ? Thanks !

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
RE: Cách âm ...

Có nhiều loại cách âm tại SG, nhưng mình khuyên bác cứ gặp bác Phú HP hay OS caphe là tốt nhất. ở đó có loại chuyên dùng ( quên mất tên rồi) có lớp nhựa đen mềm bên trong bên ngoài có lớp màu bạc cách âm mấy cánh cửa nghe âm thanh rất chuẩn và khi đóng cửa xe nghe rất chắc. mình đã làm nên nhận thấy như vậy

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Chào Ford_Laser_04, rất tình cờ mình cũng có con Ford Laser 04 và vừa làm cách âm ở chỗ bác Phú Stereo xong hôm qua.

Lâu nay đi con Ford Laser thì chả chê gì, chỉ có ồn quá. Mình tìm hiểu trên internet và nhờ mua bên Spore vật liệu cách âm:
1. 2 thùng Raammat, sản xuất tại Mỹ, giảm dao động (loại đen mềm như bác dalat legan nói): mỗi thùng khỏang 6m2, nặng 12 kg, giá 1 thùng 260 đô Sing.
2. 8m2 vật liệu hấp thụ âm thanh, Armaflex xuất xứ không rõ, dạng tấm mút mỏng 0.5 cm. 11 đô sing/m2.

Bắt đầu từ chủ nhật rồi, sau 2 ngày vật lộn, tháo tung em xe yêu quí của mình, ba chàng thợ trẻ tuổi của HP Stereo đã dán từ trong ra ngoài em Laser: cứ một lớp rammat dán vào mặt tôn, trên lớp rammat dán lớp Amarflex bằng keo con chó. 4 cửa: 2 lớp, sàn: 1 lớp, trần: 2 lớp ram + 1 lớp ama, các hốc hông bánh xe trước, sau, nắp cabô, nắp cốp. Nói chung là toàn xe, chỉ thiếu trong cốp vì hết rammat, tuy nhiên đáy cốp xe laser khá cứng và có sẵn vật liệu cách âm zin.
Hôm nay lái đi làm thấy sướng lắm, hết cả cảm giác ù rung. Dĩ nhiên không thể nào im lặng tuyệt đối được.

Như vậy, tổng chi phí cả công và vật liệu là khỏang 7 triệu. Chỗ bác Phú có loại vật liệu tương tự như rammat có tên là Accumat, Accumat khá nổi tiếng chỉ cần search trên net là có ngay.

Mai rảnh em sẽ post 1 số hình ảnh lên cho anh em tham khảo.

Chân thành cảm ơn bác Phú đã nhiệt tình giúp đỡ. Cảm ơn 3 chú thợ trẻ, nhiệt tình của HP Stereo: Thanh, Ti, Lô.

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
44
Hóc Môn

em biết cái vật liệu dạng mút mà bác nói rồi, dán loại này để làm cách âm thì em cam đoan với bác tiếng ồn sẽ mất mà chuyển sang tiếng ù. Ngồi lâu trên xe sẽ rất khó chịu

Hạng B1
12/2/04
90
1
0

Em nghe thấy loại Accumat này hay quá. Không biết ở HN thì có chỗ nào cung cấp được loại này không nhỉ? Nếu có em chơi luôn.

LX confirmed
Hạng B2
22/6/05
350
1.500
93

Thưa bác Rùa, em chưa thấy ù. Chắc để hôm ra Os cafe anh em có chuyên môn test giúp. Miếng xốp ấy chuyên dùng cách âm xe ở Spore, thằng bán cho em nói thế, nên chắc không phải là mút vớ vẩn.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

xe bác LX có phải là Laser màu xanh lá đậm phải không ? :) Hôm trước em có thấy xe bác đang được làm tại HP- TBT :D
Các bác cho em hỏi là khi cách âm xong thì xe có nặng thêm kg vậy ? :) cám ơn các bác !

Last edited by a moderator: