Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG
Hôm nay đi ăn cưới ở Phủ lý về Tôi có làm mấy chén, tuy không say nhưng khi chạy về buồn ngủ quá nhất là đoạn Cầu giẽ - Pháp Vân ( Vẫn buồn ngủ giống như mọi khi :mad: :mad: :mad:
)
Sau khi áp dụng hết tất cả các cách chống lại cơn buồn ngủ đã sưu tầm thì cũng về tới HN trong trạng thái nửa tỉnh nửa mơ

Chắc nhiều Bác cũng đã từng trong trạng thái CHẾT LÂM SÀNG rồi , Mong các Bác chia sẻ các Bí Kíp chống lại của từng người để Anh Em áp dụng chung.

Em Xin phép nói mấy cách của E sau ạ

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG
RE: Cách chống lại cơn buồn ngủ hữu hiệu nhất ??

Rất đúng ạ, Cách này E Dùng thường xuyên :D:D:D

Nhưng E muốn có cách chống lại cơn buồn ngủ cơ, vì cũng có lúc mình đi cùng nhiều người, đôi khi đi cùng khách cũng tế nhị lắm.

Nghiêm túc cảm ơn bác :) :) :)

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

Te^' nhi. hay an toan, ha~y dde^~ cho ha`nh kha'ch cu?a ba'c lua cho.n :)

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Trích đoạn: MiniCooper

Te^' nhi. hay an toan, ha~y dde^~ cho ha`nh kha'ch cu?a ba'c lua cho.n :)
Bác này đăng ký lâu rồi mà vẫn bỏ dấu kiểu đó.
Bác DC nói đúng đấy. Phải cafe đặc mới chữa được.
Mà khéo bác bị test khí thở là toi đấy.
Em có ông anh họ từng chạy xe khách, mấy lần bị thiếp đi vài giây thế là khi choàng tỉnh thì đã thấy sang làn bên kia rồi. Do vậy, thu nhập không đủ...đền nên phải chuyển nghề bác ạ.
Hoặc bác muốn tỉnh ngủ nhanh thì uống thật nhiều nước vừa loãng bớt nồng độ cồn vừa thỉnh thoảng phải đừng xe để..."lái" nên cũng khó buồn ngủ hơn(cách này không đáp ứng được yêu cầu..tế nhị của bác).:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Em nghĩ nếu buồn ngủ là phải ngủ, những người xung quanh phải yên lặng để cho tài xế ngủ. Nếu bác cố hoặc là dùng một biện pháp gì đó thì cơn buồn ngủ nó sẽ kéo dài, rất không an toàn

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
42
Hai Phong

em nghĩ bác cứ sắm vài cái CD tếc nồ cũng đỡ buồn ngủ hơn nhiều kể cả khi I don't say but I phê nữa các bác a!

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Theo em thì khi đã có hơi men thì các bác hết sức tránh nghe nhạc nhé. Nhạc trên 115bpm (beat peer minute) như techno, dance sẽ khiến anh em dễ bị kích động vọt ga hết cỡ. Còn nhạc nhẹ thì lại ru ngủ nhanh - nguy hiểm. Cách tốt nhất là các bác nên chuyển qua Radio AM nghe thời sự hay mấy chương trình linh tinh tự nhiên sẽ đỡ buồn ngủ hơn, làm thêm ly cafe như bác Chậm nói nữa là ổn.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Nhỡ có người miễn nhiễm với cafe thì sao?? uống vào mà buồn ngủ vẫn hoàn buồn ngủ thì sao [8|]. Tốt nhất, buồn ngủ là ngủ, chỉ cần chợp mắt 10-15' là tỉnh ngay thôi.

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Cứ Ngủ xong rồi Đi, hay hơn là cứ cố Đi xong rồi Ngủ! Có lần em chỉ còn 2km nữa là về tới nhà mà mắt cứ tự động nhắm lại, sợ lắm! [8|]

Hạng B1
3/2/04
97
1
8
Vietnam

Chớ có dại mà uống bò húc khi đang tây tây các bác nhé, uống xong là ngủ luôn chứ không kịp tạt xe vào lề đường đâu. :mad:

Theo tôi nên để ít cà phê bột bọc trong vải cotton đút vào đâu đó trong xe, vừa khử mùi, vừa thơm mà lại làm lái xe tỉnh táo hơn. :)