Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh
Lâu nay trên OS chưa thấy các bác bàn bạc và tư vấn để dọn một em bọ mui trần. Tuy nhiên, hiện nay trên thực tế thấy một số các bác đã, đang và có lẻ tương lai có nhiều bác hơn nữa đam mê 1 em mui trần nên em xin phép được lập ra topic này mong anh em nào có kinh nghiệm bàn bạc và tư vấn để dọn được 1 em mui trần như ý. Hy vọng rằng, tương lai, VN sẽ có thật nhiều em mui trần xinh xắn và dễ thương.
Một vài hình sưu tập được từ bọn tây, quá đẳng cấp! Hy vọng VN mình cũng không thua kém gì:D:D:D

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
RE: Cách dọn một em bọ mui trần!

Đăng kiểm đâu cho phép? hay bạn biết cách thì chỉ dùm, nhiều xe cũng muốn làm mui trần lắm.
Trích đoạn: vwdal@t

Lâu nay trên OS chưa thấy các bác bàn bạc và tư vấn để dọn một em bọ mui trần. Tuy nhiên, hiện nay trên thực tế thấy một số các bác đã, đang và có lẻ tương lai có nhiều bác hơn nữa đam mê 1 em mui trần nên em xin phép được lập ra topic này mong anh em nào có kinh nghiệm bàn bạc và tư vấn để dọn được 1 em mui trần như ý. Hy vọng rằng, tương lai, VN sẽ có thật nhiều em mui trần xinh xắn và dễ thương.
Một vài hình sưu tập được từ bọn tây, quá đẳng cấp! Hy vọng VN mình cũng không thua kém gì:D:D:D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: truong195

Đăng kiểm đâu cho phép? hay bạn biết cách thì chỉ dùm, nhiều xe cũng muốn làm mui trần lắm.
Cách này đơn giản hơn nhiều: bác cứ cắt mui trần và thay vào đó là mui xếp/bạt, chẳng phải xin giấy phép gì hết, khi đi đăng kiểm thì kéo mui lên, xong việc thì muốn kéo lên hay xuống tùy bác:D:D Trong cái đăng ký xe không có cái ký hiệu nào để nói nó là mui trần hay không cả cho nên mấy chú cảnh sát cũng chẳng thể hỏi thăm được bác.

YVH
Tập Lái
24/7/08
42
0
6

Trích đoạn: vwdal@t

Bọ ở SG nhiều em cắt làm mui trần rồi, không sắc nét bằng em ở trên nhưng em thấy giàn sắt gia cố nhìn cứng cáp hơn (chắc do người VN thích ăn chắc mặt bền). Không phải lo vụ đăng kiểm đâu bác @truong195

Tập Lái
7/7/07
1
0
0
53
Sai Gon

Trông máu các bác nhẩy! E đã thấy 1 "nàng" ở mình làm lại rồi, của bác VK Ý nào đó, còn 1 nàng cũng đang đc chăm sóc, tất cả đều ở gara BPương ra. Kô biết có ok kô nhưng thích nhỉ các bác! Sẽ phong phú hơn cho "BỌ" ta!

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

Garage Bình Phương đang dọn một con bọ mui trần theo kiểu mới , bác nào quan tâm xin hãy ghé Binh Phương (chân cầu Đinh Bộ lĩnh ) . Ở đây có kinh ngiệm làm bọ mui trần , có mẫu dàn kèo zin , một vài bác thợ nổi tiếng làm đồng xe con bọ từ trước đến nay đang làm ở đây , xe bác VK Ý cũng từ đây ra , em biết một bác cũng đang cho cho ra đời 1 em bọ mui trần , lấy nguyên mẫu xe zin . xin mạn phép tổng kết xe mui trần trong làng Bọ ở SG
- 1303 mui trần zin toàn bộ ( Bác H đang ở ĐL )
- 1100 mui trần màu vàng zin toàn bộ ( ở khu vực BT )
- 1100 mui trần SX tại Bình Phương VN màu xanh
- 1300 mui trần kèo zin sx tại BP ( màu đỏ có hình trong OS rồi ) bác vwdl@t có hình em này
- 1100 mui trần kèo zin đang chuẩn bị ra
một hai chiếc cắt mui khác không theo qui trình thường hay bị vặn gầm , xệ cửa . . .

Hạng B2
19/3/07
134
0
0
Hồ Chí Minh

Các bác dừng lại trên phương diện lý thuyết chút xíu! Làm thế nào để nào để dọn 1 em mui trần hoàn hảo? Đâu là điểm khó, đâu là điểm dễ, vậy anh em mới có kiến thức để mà dọn xe mui trần chứ, đâu phải AE nào cũng có điều kiện mà ghé BP để xem đâu, mà không hẳn cứ phải bắt chước những xe đi trước. Thiết nghĩ dọn mui trần zin như hồi xưa là tốt nhất, em nghĩ kỹ sư người ta đã tính toán hết rồi, họ còn có cả dây chuyền sản xuất, mong các bác góp ý!

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Trích đoạn: buglover

Cách này đơn giản hơn nhiều: bác cứ cắt mui trần và thay vào đó là mui xếp/bạt, chẳng phải xin giấy phép gì hết, khi đi đăng kiểm thì kéo mui lên, xong việc thì muốn kéo lên hay xuống tùy bác:D:D Trong cái đăng ký xe không có cái ký hiệu nào để nói nó là mui trần hay không cả cho nên mấy chú cảnh sát cũng chẳng thể hỏi thăm được bác.

Nó có chụp hình xe của bác đóa, không làm zậy được đâu:D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: Flat4Inside

Trích đoạn: buglover

Nó có chụp hình xe của bác đóa, không làm zậy được đâu:D
Vô tư đi bác! Lần nào đi đăng kiểm chẳng phải ký vào cái tờ giấy trong đó có một cái ảnh cỡ khoảng 4x6 đen trắng của cái xe mình.