Hạng B1
11/11/08
79
0
0
Re: RE: Cách dọn một em bọ mui trần!

Để góp ý với bác vwđalat là làm sao dọn một em mui trần hòan hảo ?
Tôi cũng là 1 thành viên cực kỳ yêu bo mui trần,nên năm 2007 tôi mua 1 em bo mui trần (mui cắt) hồ sơ đăng ký hợp lệ đã hơn 10 năm qua nhưng họ độ tùm lum không giống ai .Do đó tôi đã bỏ không biết bao nhiêu công sức đi tìm đồ phụ tùng từ Mỹ,Đức,Ý sau 6 tháng vắng mặt ở VN , garage BP mới làm xong dàn đồng,cắt mui,khằng cố khung gầm. Khi tôi về cùng với tạm đầy đủ phụ tùng lúc đó mới bắt đầu vừa làm vừa chạy cho xong trong 9 tuần lễ, mỗi ngày tôi phải có mặt 8 giờ để ks,khuyến khích,bồi dưỡng càfê,nhậu nhẹt khi tan sở thì xe mới tam xong trước thời hạn 1 tuần lễ . Vay toi cung co xe de di du lich mui ne voi cac ban trong hoi vw(xin loi bay gio may cua toi kg bo dau duoc nua mai toi se viet tiep)

Hạng B1
11/11/08
79
0
0

Theo kinh nghiệm trong qúa trình đại tu và đưa về mẫu nguyên thủy 1100 oval mui trần tôi tạm đánh giá như sau
- Ở nước ngoài thì họ dọn xe hết ý vì họ có từng những body mới bán sẵn cho từng loại xe chỉ kháp vào y trang va hàn lại thôi , còn nếu không tìm được mới thì họ cắt ở trong các xe trong nghĩa địa xe (tránh gò tay),họ tay nghề cao,làm việc có lương tâm,tỉ mỉ trong hóc cũng như ngoài mặt nhưng gía thành thì trên trời(gấp hơn 20 lần đối với Vn)
- Còn ở VN , các tay thợ gò không phải là dở nhưng họ làm việc không tận tâm ẩu tả,chỗ nào không thấy được thì mặc kệ và trả lời " khi để tapy nó sẽ che đi không thấy đâu" .Hết ý .Nhưng nói cho cùng thì lương họ cũng qúa ít. Chủ garage thì muốn lời nhiều,khách thì muốn trả ít rút cục cả một dây chuyền không hòan hảo .Vậy muốn có một tác phẩm nghệ thuật độc đáo như ở nước ngòai thì bạn phải tự làm lấy hoặc người thợ phải là ngươi cũng đam mê và thù lao cũng phải sứng đáng. Riêng xe của tôi thì cũng hòan hảo khỏang 80% . còn lại 20% tôi sẽ cố thực hiên trong vài năm tới. giờ thì chơi đã ( vài lời góp ý)

Hạng B1
11/11/08
79
0
0

Xin lỗi các bác hôm qua tôi post hình chiếc xe của tôi không đươc đồng đều kích thước tại vì tôi chưa rành cho lắm,thôi thì có còn hơn không ! ha .ha

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Xe của bác đẹp quá, xe của em cũng bọ mui trần đang dọn ở BP khoản 1.5 tuần nữa xong, hy vong có dịp gặp bác để học hỏi và ngấm xe của bác.

CGB
Hạng B2
31/12/08
107
0
0
HCM

Xe của bác wolkswagen cabrio  đẹp quá. E cũng thích một em mui trần lắm nhưng chưa có duyên.