Tập Lái
8/8/17
0
0
1
29
RE: Cách post ảnh

Khổ thân bạn! Cách post ảnh cực kỳ dễ và đơn giản. Để upload ảnh lên một diễn đàn bất kỳ bạn phải qua một trang web trung gian cho phép bạn làm điều đó. Có rất nhiều trang web cho bạn làm việc này nhưng mình sẽ giới thiệu với bạn cách làm trên trang www.photobucket.com

Bước 1: Bạn vào trang www.photobucket.com để tạo một account trên đó. Cách tạo như sau: Sau khi vào www.photobucket.com bạn click vào "Register Now"

[/img]

Bước 2: Điền vào các mục khi đăng ký như sau:

Username: chọn tên đăng nhập của bạn
Choose password: Đánh password vào (pass bằng chữ hay số tùy thích và nhớ password để đăng nhập lần sau)
Re-type password: Đánh lại password một lần nữa
[image][
Cách post ảnh
/image]

Xong bạn click "Next step".

Bước 3: Bạn điền đầy đủ các thông tin vào các ô

First name: Tên bạn
Last name: Họ
Email: đánh địa chỉ email của bạn và sau khi đăng ký xong photobucket sẽ gửi cho bạn một email theo địa chỉ này bạn vào đó để kích hoạt account.
Education: bạn chọn tùy thích – có sẵn
Country: tên quốc gia – có sẵn
Zip/Postal code: 12345
Re-type it here: Đánh lại các ký tự ở khung See this weird code
[/img]
Sau đó click "Done!"

Bước 4: Sau khi đăng ký hoàn tất, photobucket sẽ gửi email xác nhận đăng ký tài khoản, bạn cần phải xác nhận lại để được phép sử dụng tài khoản.

Tiến hành up hình lên Photobuket. Bạn đăng nhập lại vào www.photobucket.com bằng tài khoản đã tạo, bấm vào "Browse" để chọn ảnh cần up và click vào "Upload".
[/img]

Bước 5: Sau khi upload xong bạn copy toàn bộ thẻ img rồi dán vào bài viết của bạn tại vị trí cần chèn ảnh.

[/img]

Xong rồi đó. Hy vọng bài viết này sẽ giúp ích được phần nào cho các bạn thành viên chưa biết cách post hình.
Chúc bạn thành công.
Thân![/image]
Cảm ơn bác nhé :)

Tập Lái
19/7/17
48
11
8
34
hôm bữa em ngồi mò vụ này mà khọng biết làm sai, giờ thấy mới biết sao dễ quá vậy