Hạng B2
6/3/15
119
5.131
93
Tp HCM
Mấy anh chuyên về kĩ thuật mà còm chán vãi đái.
Máy này đã lắp 6 tháng và 6 tháng qua máy vẫn chạy tốt và lạnh thì nói do đường ống là vô lý. Vậy nếu do đường ống thì sao sau đó châm gas lại ko lạnh thêm dc 6 tháng nửa?. Nên cái này thay máy là xong thôi.
Nhà em, máy chạy ok 4 năm rồi anh, sau bị tụt ga, và mỗi lầm bơm lại được độ 1 tháng là hết, 3-4 lần như vậy , sau cho thợ vác dàn lạnh về nói hàn cm gì đó, về vẫn tụt ga sau 1 tháng.
cuói cùng lột đg ống gắn mới thì xài 2 năm nay ok.
đg ống bị khoan thì xì phát hết ngay còn dễ trị, đây nó bị lỗ mọt do ống sx bị lỗi, phải có thời gian nó mới lủng.
Có thể mỗi máy mỗi bệnh, nhưng tìm bệnh không ra thì phải ktra tất cả để loại trừ.

Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
Theo như anh mô tả thì dàn lạnh có nhớt mình đoán là là bẫy nhớt trên đường ống làm việc không hiệu quả rồi, nên anh lắp máy khác vào cũng sẽ hư thôi.
Lỗi tại ông đi ống đồng.

Hạng B2
11/2/12
330
9.389
93
Mình bị bọn thợ máy lạnh vẽ vời 1 lần rồi.

Máy ko lạnh, bơm ga 2 lần vài tuần lại hết lạnh.

Thằng thợ còn bảo a cho đi lại ống đi, do rò rỉ ống âm.

Mình ko tin nó. Kêu thợ Nguyễn Kim xuống sửa. Họ bảo máy anh inverter chạy lâu hư bo rồi. Bo ko điều khiển bơm ga lên ống đc.

Thay bo, chạy lạnh tới mấy tháng nay, ok.

Bọn máy lạnh đa số trình kém chỉ rửa vs chứ sâu tí ko làm đc.

Bác chủ kêu kỹ thuật Ng Kim xem.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Theo như anh mô tả thì dàn lạnh có nhớt mình đoán là là bẫy nhớt trên đường ống làm việc không hiệu quả rồi, nên anh lắp máy khác vào cũng sẽ hư thôi.
Lỗi tại ông đi ống đồng.
Cái này e thấy cũng gần đúng nè. Vì khi bị thợ có nói sao dây k đưa lên cao ngay cục nóng mà lại nằm ngang

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34

Mình ko tin nó. Kêu thợ Nguyễn Kim xuống sửa. Họ bảo máy anh inverter chạy lâu hư bo rồi. Bo ko điều khiển bơm ga lên ống đc.

Máy e còn bh của hãng hơn 6 năm nữa . Hãng tới báo bệnh gì thì e kêu thợ tới làm cái đó . Giờ ra cớ sự như vạy

Hạng C
23/1/06
618
20.897
93
51
Mình rất tin tưởng thằng SP làm dịch vụ vs ml mà gần đây mình cũng đang phân vân. Trước khi dùng dv vsml của SP mình có gọi các thợ vườn khác đến vsml bình thường, nhưng bũa gần nhất gọi cho SP thì họ đến làm nhưng sau khi xong thì thấy là swing nó không hoạt động và vài ngày sau thì máy nó kêu như trong nhà có dế, mình tính gọi lại vì họ nói bh sau 1 hay 2 tháng gì đó mà bữa mình để quên mất số báo bh, tức mình bắc thang lên coi thì hóa ra ảnh gắn sót 1 đầu jack cho motor swing còn máy thì bị kênh nên nó vặn làm ảnh hưởng đến trục quay của quạt lồng sóc
Tìm nơi đang tin cũng khó quá nhỉ

Thợ múa là có nè! Máy nhà mình có lần thấy voi điện nhg khg hoạt động! Gọi tới nơi bán họ cho thợ vào coi xong phán! Máy hư rồi, bị cháy cái gì áh ní nous mà mình méo biết! Sửa phải tháo máy đem đi mà giá cũng cực kỳ căng! Mình thấy lạ vì máy cháy thì khg voi điện chứ voi điện có đèn báo mà cháy gì? Vài ngày sau kêu anh thợ vườn tới làm vệ sinh mấy máy khác sẳn coi luôn! Anh ấy leo lên xem xong cười nói bị chuột cắn dây! Nối lại xong ok! Rồi anh ấy vệ sinh luôn! Tốn có trăm mấy! Thiệt là....thợ ba trợn!

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
14.331
93
Máy e còn bh của hãng hơn 6 năm nữa . Hãng tới báo bệnh gì thì e kêu thợ tới làm cái đó . Giờ ra cớ sự như vạy
Cái hãng gì kỳ vậy trời. Hãng báo bệnh, mình tự kêu thợ sửa, xong bị hãng đổ thừa. Em mà bị hành vầy là căng băng rôn rồi.

Hóng chia sẻ thêm từ các bác.

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Anh dại rồi

Xây nhà thì thuê 1 đội nó vừa bán máy lạnh vừa thi công đường ống âm tường luôn.

Máy mua của nó, vật tư của nó, thợ cũng của nó. Hư hỏng gì nó phải bảo hành cho anh từ A tới Z.

Đây anh thợ 1 nơi, mua máy 1 nơi thì bên này đổ lỗi bên kia là đủ mệt ...
thật là tinh tường, biết chừng nào e dụ đc a Tư nhể:p
Mua nhiu? Mình mới tậu cái nội địa của doquocaudio ngon trong tầm giá 9tr :)
oh ko nhẽ a ở gần chỗ bán vỏ xe hơi nhìu nhứt SG nhể
Đúng là đau đầu quá mấy anh nhỉ?! Có những phiền toái về những thứ vặt linh tinh trong nhà đã gây tốn kém thời gian và tiền bạc khá nhiều. Các anh có thể chia sẻ để tránh trường hợp bị thợ múa được không ạ?
cos những thứ nó phụ thuộc vào may mắn luôn a ah

Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com

e chưa dụ a đc lần nào nhen đừng ghép e chung nhen, hay mìn đến dí nhao thim lần khác nhể

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.419
113
Lỗi tại ông đi ống đồng.
Tào lao